Tập Lái
24/6/21
20
4
3
33
Hỗ trợ lắp trụ sạc là thích r. Nhưng mà có chống nước k nhỉ. Sợ mỗi rò điện

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Tương lai, điện năng sẽ được tạo ra từ gió, nước, mặt trời, sóng biển, hạt nhân... thì việc chạy xe điện thực sự sẽ giảm được đáng kể lượng dầu mỏ khai thác hàng năm, giảm đáng kể CO2 phát thải hàng năm. Không khí sẽ sạch hơn, tài nguyên để dành cho con cháu sẽ nhiều hơn. Kinh tế phát triển bền vững hơn. Ủng hộ xe điện ạ. Cơ mà em chưa có tiền đổi xe, em đi xe xăng tiếp đây ạ! có chút buồn.

Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Tương lai, điện năng sẽ được tạo ra từ gió, nước, mặt trời, sóng biển, hạt nhân... thì việc chạy xe điện thực sự sẽ giảm được đáng kể lượng dầu mỏ khai thác hàng năm, giảm đáng kể CO2 phát thải hàng năm. Không khí sẽ sạch hơn, tài nguyên để dành cho con cháu sẽ nhiều hơn. Kinh tế phát triển bền vững hơn. Ủng hộ xe điện ạ. Cơ mà em chưa có tiền đổi xe, em đi xe xăng tiếp đây ạ! có chút buồn.
Sắp mang cánh đồng điện ra biển rồi. Đại dương bao la k lo thiếu điện. Chỉ lo bão =))

Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
có nhiều cách lấy điện từ biển lắm bác ơi. không cần phải dùng cánh quạt gió.
Người ta chủ yếu là mang turbin gió ra biển mà bác. hiện tại khai thác điện từ gió là chủ yếu. còn việc dựa vào thủy triều chưa khả và k dc liên tục.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Người ta chủ yếu là mang turbin gió ra biển mà bác. hiện tại khai thác điện từ gió là chủ yếu. còn việc dựa vào thủy triều chưa khả và k dc liên tục.
Đúng rồi bác, nhưng còn có cặp nhiệt điện, rồi sóng biển bề mặt, sóng ngầm...nhiều lắm, tương lai sẽ có thôi. Giờ đã thử nghiệm thành công rồi.