Hạng B2
27/4/10
469
12
0
43
Off-road, JFC
Em xin tuờng thuật sơ sơ chuyến đi.
Bên Offroad đã có bài tường thuật chi tiết của rất nhiều người. hihihi
Tối thứ 4, đoàn tập trung tại sau Dinh Thống nhất, điểm danh và xuất phát.
Trên đường đi đón thêm bác 12 Long nhập đoàn tại đại lộ Nguyễn Văn Linh (bác chạy thẳng từ Nha Trang tới).
Đoàn chạy một mạch (có dừng vài nơi, xuất-nhập khẩu và chỉnh đốn đội hình).
Sáng thứ 5, đoàn đến Hà Tiên, tấp vào một quán cafe võng để nghỉ ngơi vì lúc này sớm quá, chưa đén giờ phà chạy.
Trời hửng sáng thì mọi người thức dạy đi đổ xăng vì lên đảo xăng sẽ đất hơn trong đắt liền

Jeep - Đảo Phú Quốc

và di chuyển đến bến phà, gặp bác Chain (Phó giám đốc  công ty chủ quản của chiếc phàn này). Bác  Chain dẫn đoàn đi ăn sáng. Tại đây đoàn gặp Bac Minh Châu  với chiếc Jeep M151 huyền thoại của bác. Lúc này thì đoàn có 2 chiếc Jeep.

Hạng B2
27/4/10
469
12
0
43
Off-road, JFC
sang tới đảo, việc đầu tiên là .... măm :))

Jeep - Đảo Phú Quốc

Quán này thì bác Hà nhà ta đã quá rành, nên bác một mình phi Wrangler dọc bờ biển, chui ra chui vào mấy lùm cây, và kết quả như chúng ta đã biết, trên nóc xe của bác chỉ còn 3 cái đèn.

Hạng B2
27/4/10
469
12
0
43
Off-road, JFC
sau khi kơm no rượu say, cả đoàn di chuyển vài km là đến Bãi dài, tại đây, các bác triển khai đội hình off cát.
Lúc này em kg biết là xe bác Hà kg cài cầu chậm được, nên em cứ đâm bùm xuống cát... hehe, sau đó bác Hà khá vất vả, khuyên bảo mãi em nó mới bò lên bờ.
Sau đó các xe khác cũng bắt đầu tác chiến:
Xe số 1:

Jeep - Đảo Phú Quốc

xe số 2
Jeep - Đảo Phú Quốc

Trong lúc các xe khác còn chờ đến lượt mình .... bị gọi
Jeep - Đảo Phú Quốc

Thì xe số 10 đã lao luôn xuống, đúng là Jeeper, luôn xông pha trận mạc
Jeep - Đảo Phú Quốc

Rồi đến Vịt
Jeep - Đảo Phú Quốc

Hạng B2
27/4/10
469
12
0
43
Off-road, JFC
khu vực góc nhỏ này cát rất khô và xốp, các xe đều rất khó khăn để lên ờ tại vì trí này
Jeep - Đảo Phú Quốc

rồi đến xe hậu cần cũng tham gia:

Jeep - Đảo Phú Quốc

Và cũng ...vất vả

Jeep - Đảo Phú Quốc

Và rùi phải nhờ cứu hộ
Jeep - Đảo Phú Quốc

Hạng B2
27/4/10
469
12
0
43
Off-road, JFC
sau khi bị dụ dỗ, chiếc Luxus đã lên máu và quyết định "xuống chơi với anh em".
cũng may là em nó hy sinh ngay truớc khi đến vạch... xuất phát. :))
Jeep - Đảo Phú Quốc

Thấy có phần lỗi của mình nên em chạy ra nhờ bác Hà kéo em nó, và tự chui xuống móc cáp vào khung xe.
Jeep - Đảo Phú Quốc

còn chiếc xe này thì số phận em nó là phải ở lại đây đến khuya. :D

Jeep - Đảo Phú Quốc

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/4/10
469
12
0
43
Off-road, JFC
trong khi bác Bản Năng (Bàn Nâng) đang đuổi hoa bắt bớm chờ xe ... chạy lại đưọc. thì cả đoàn tiếp tục hành trình khám (kg) phá Phú Quốc.
Chợt bắt gặp ột cái vũng nước "chó đái" mọi ngừoi như bừng tỉnh.
Xe cản đường sau khi cử trinh sát xuống xem địa hình thì tự mìh thử nghiệm đường:

Jeep - Đảo Phú Quốc

Gần qua đến bên kia bờ, xe bắt đầu xaoy qua, xoay lại một chút, đuôi xe vẫy vẫy làm sình cũng văng lên như dẻ quạt

Xe thứ 2 lao qua là xe hậu cần, do chưỏ đò ăn nên bác Huy đi đứng khá nhẹ nhàng, và chọn đuờng dễ đi hơn.

Jeep - Đảo Phú Quốc

Xe thứ 3 là xe cảu bác Myzo, khá dễ dàng
Jeep - Đảo Phú Quốc

lúc này, đội trinh sát dã tiến sâu vào theo trong con đường, nhưng trở ra thông bác, "Lếc xù và ếch kg có vào được nữa đâu nên thôi kg cần cố qua cái vũng này đâu."

Hạng B2
27/4/10
469
12
0
43
Off-road, JFC
juanle nói:
Tiếp đi bác Roll. Nhớ tập trung vào chuyên môn Jeeper nhé
Jeep - Đảo Phú Quốc
Hihi sắp đến đoạn của Jeep đây ạ. :))

Do nhận thông báo quay lại hơi muộn, với lại cũng muốn vượt qua trở ngại nhỏ này nên bác Dũng46 và bác 12Long vẫn lao xuống ầm ầm.

Jeep - Đảo Phú Quốc

Jeep - Đảo Phú Quốc

Nhưng, lại nhưng

Jeep - Đảo Phú Quốc

Nhìn quanh nhìn quẩn, bác Long chỉ còn biết nhờ đến Wrangler mà thôi, với ánh mắt tha thiết thế kia cơ mà.

Hạng B2
27/4/10
469
12
0
43
Off-road, JFC
bác Hà nhanh chóng triển khai đội hình cứu hộ Pừ dzồ:
Jeep - Đảo Phú Quốc

Em được phân công nhiệm vụ nhẹ nhàng nhất, ngồi trong xe, chân phải đạp ga 2-3k vòng, chân trái đạp phanh, tay chụp hình. :D

Jeep - Đảo Phú Quốc

Xe bác 12Long nhanh chóng đuợc kéo lùi lại (pahri chem bánh cho Jeep vì em nó có dáng ngừoi mẫu nên hơi nhẹ cân xí)

sau khi đuợc kéo lên, bác !2 Long lại quyết tâm thử thêm lần nữa, nên Wrangler kg rời khỏi vị trí.
đúng như dự đoán, lại phải kếo bác ấy thêm lần nữa, bị kéo 2 lần nên mọi nguời cho rằng giưò bác ấy chỉ còn 10 Lông thôi.
Jeep - Đảo Phú Quốc