Hạng B2
9/9/10
281
242
43
Cho tôi hỏi:
1, Di động phải kết nối liên tục thì thiết bị mới hoạt động? Di động đã kết nối với tai nghe bluetooth thì có kết nối được với Fobo cùng lúc?
2, Cái thiết bị in-car nó có cảnh báo trong trường hợp không kết nối được với di động hay di động hết pin?

• Like
Reactions: phongph
Hạng B1
10/4/17
78
68
18
38
Cho tôi hỏi:
1, Di động phải kết nối liên tục thì thiết bị mới hoạt động? Di động đã kết nối với tai nghe bluetooth thì có kết nối được với Fobo cùng lúc?
2, Cái thiết bị in-car nó có cảnh báo trong trường hợp không kết nối được với di động hay di động hết pin?
Em xin trả lời bác luôn:
1. Điện thoại không bắt buộc phải kết nối bluetooth liên tục để thiết bị hoạt động. Cục trung tâm In-car mới là thiết bị kết nối liên tục, gửi & nhận tín hiệu từ các con cảm biến. Ngay cả khi bác ko đem theo điện thoại, thì cục trung tâm vẫn hoạt động và phát ra cảnh báo.
- Chức năng của đt: Cài đặt, thay đổi các thông số min, max, chế độ cảnh báo... Hiển thị chi tiết các thông tin về áp suất, nhiệt độ của lốp.
Có một cái hay là: khi điện thoại kết nối với bộ Fobo Tire thì điện thoại sẽ nhận tín hiệu trực tiếp từ các con cảm biến luôn. Chứ ko như các bộ cảm biến áp suất lốp thông thường là cảm biến truyền dữ liệu về bộ trung tâm, xong điện thoại nhận dữ liệu từ bộ trung tâm. Điều này giúp cho dữ liệu hiển thị trên điện thoại nhanh & chính xác nhất.
Chức năng của cục trung tâm: Kết nối với các con cảm biến, thu nhận tín hiệu của các con cảm biến 24/24. Khuếch đại tín hiệu. Phát ra cảnh báo. Cục trung tâm đóng vai trò như một thiết bị thứ cấp, hỗ trợ kết nối tới điện thoại.
2. Kết nối bluetooth của Fobo là kết nối tự động. Tức là chỉ cần đt bật bluetooth lên là tự động kết nối, ko cần phải thao tác vào "Cài đặt" để chọn. Kết nối này ko ảnh hưởng đến việc kết nối các thiết bị bluetooth khác. Một điện thoại có thể kết nối bluetooth cùng lúc tới 8 thiết bị khác nhau.
Bác xem trong clip sau:

Hạng B1
10/5/16
57
50
18
49
mấy cái nắp van có bị dễ tháo ko bác, biết là tháo cũng khong xài được, mấy ông trộm vặt thi đâu cần biết, cứ tháo được thì tháo thôi

Hạng B1
10/4/17
78
68
18
38
mấy cái nắp van có bị dễ tháo ko bác, biết là tháo cũng khong xài được, mấy ông trộm vặt thi đâu cần biết, cứ tháo được thì tháo thôi
Đầu cảm biến có van khóa chống trộm nên rất khó tháo bác nhé. Phải dùng cờ lê chuyên dụng đi kèm để tháo. Nên bác yên tâm là ko bị mấy thằng đạo chích nó thịt mất đâu. Loay hoay vài phút ko tháo đc là nó chuyển sang logo với gương ngay thôi à :)))
Em nói vui vậy, chứ rất khó tháo nhé bác.

Hạng B2
27/5/16
346
761
93
Để xe ngoài sân cty có cái chụp van inox xiết chặt lắm mà chúng nó còn lấy kìm vặn ra phải thay bằng chụp nhựa mới ko mất. Gắn cái này vào sợ nó lấy kìm vặn luôn quá >.<

Hạng B1
10/4/17
78
68
18
38
Để xe ngoài sân cty có cái chụp van inox xiết chặt lắm mà chúng nó còn lấy kìm vặn ra phải thay bằng chụp nhựa mới ko mất. Gắn cái này vào sợ nó lấy kìm vặn luôn quá >.<
Cái chụp van inox đẹp và dùng lắp vào cái khác được nên dễ bị mất là đúng. Còn cái đầu van fobo này có bị lấy cắp thì cũng ko sài được, vì 4 cảm biến đc mã hoá theo bộ. Vậy nên chả ai lấy làm gì đâu bác.

Hạng B2
27/5/16
346
761
93
Cái chụp van inox đẹp và dùng lắp vào cái khác được nên dễ bị mất là đúng. Còn cái đầu van fobo này có bị lấy cắp thì cũng ko sài được, vì 4 cảm biến đc mã hoá theo bộ. Vậy nên chả ai lấy làm gì đâu bác.
Mình cũng thích cái này lắm vì xem đc cả trên iwatch. Nhưng vẫn sợ nhiều thằng ko biết nó tưởng đầu van trang trí nó vặn cố. Ocschoa đông lắm :(

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
10/4/17
78
68
18
38
Mình cũng thích cái này lắm vì xem đc cả trên iwatch. Nhưng vẫn sợ nhiều thằng ko biết nó tưởng đầu van trang trí nó vặn cố. Ocschoa đông lắm :(
Bác cứ nhớ siết van khoá đủ 4 con cảm biến là yên tâm sử dụng. Đừng lo nhiều bác ah.
Mình đậu xe còn phải lo đôi gương với mấy cái logo nữa Khổ thật sự bác ah.

• Like
Reactions: hamaxx1977