Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
16/11/07
8
0
1
RE: Kết quả thử nghiệm một số loại film cách nhiệt 08/2008

cám ơn các bác đã cho mọi người thấy kết quả kiểm tra, nhưng bác Lơ và bác Tuandq chưa cho mọi người thấy bảng xếp hạng các sản phẩm để mọi người trong OS lựa chọn cho chính xác.
Thanks các bác

Hạng C
20/7/06
924
7
18
54
Sài Gòn

Trích đoạn: otosaigon
Bác nói đúng, đây chỉ là chương trình kiểm tra chất lượng film mới 100%, mỗi thương hiệu đều có một phân khúc thị phần khác hàng riêng của mình. Một yếu tố quan trọng là duy trì thương hiệu và tính chuyên nghiệp đối với khách hàng. Một quán cafe Cóc có giá 5,000 đ/ly vẫn có thể duy trì khách hàng tốt hơn và tồn tại từ 5-10 năm..và hơn cả 1 quán Cafe hoành tráng có giá 30,000 đ/ly nhưng chỉ vài năm là dẹp tiệm và phá sản sau vài năm hoạt động :D
Em khoái nhất câu này , có những quán cafe cóc ngồi lề đường nhưng rất ngon và thú vị:) sáng sớm tinh mơ ngồi quán cóc nhâm ly cafe và đọc báo thì tuyệt vời luôn
.
Đây cũng là nét văn hoá rất riêng của người Sài Gòn xưa và nay đấy các bác ạh.

VIP CARD MEMBER
31/7/08
18
0
0
61

cám ơn các bác đã bỏ công sức để đem lại sự an lòng cho tất cả ai ngồi sau vô lăng.mặc dù chất lượng sẽ trả lời qua thời gian khách sử dụng . các bác đã làm được cái bấy lâu nay tôi vẫn lăn tăn không biết nên sử dụng sản phẩm nào vì vậy hôm nay chưa dán . sau bài này chắc tui phải có sự lựa chọn cho phù hợp. chào các bác OS

Hạng D
12/12/03
2.829
3.726
113
Vietnam

Cám ơn các bác đã nhiệt tình thực hiện cuộc thử nghiệm cho anh em có sự lựa chọn phù hợp cho mình

Hạng B1
2/5/08
76
0
0
53

Hay quá các bác ạ . Hy Vọng Ban Tổ Chức sớm phát động đợi 2 cho các đơn vị còn lại chưa tham gia được tham gia (Như Solar React , 3M , Madico , Sun Cool .... ) . Em sẽ là đơn vị tham gia đầu tiên . Hy vọng sẽ ớ (PM) em 1 tiếng . Xin cảm ơn BTC . Chương Trình Này rất có ích cho anh em OS cũng như giới ô tô VN

Hạng B2
15/12/06
301
6
18
53
TPHCM
www.youtube.com

Cám ơn Ban tổ chức, các bác nhiệt tình giúp anh em quá, dựa vào kết quả này anh em OS sẽ có lựa chọn đúng sản phẩm!

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

Sao giá VK70 lại đắt hơn VK75 hả bác? Trông khi chất lượng thì Vk75 là số 1? [8|]

Tập Lái
9/8/08
2
0
1

Rất ấn tượng. Cảm ơn B ĐH đã công phu tổ chức cuộc test film. Qua cuộc test này sẽ có nhiều bình luận thú vị của bà con quan tâm tới mấy cô vợ hai. Em xin múa mấy đường, mong các hảo hán không cười nha!
Khi so sánh chất lượng của film chúng ta cần chú ý mấy thông số kỹ thuật chính:
- Độ xuyên sáng( ánh sáng khả kiến)
- Ngăn tia hồng ngoại( mang nhiều nhiệt nhất-Tia nhiệt)
- Độ phản xạ
- Ngăn tia UV
Ngoài ra còn nhiều tiêu chí nữa nhưng nó rất phức tạp nên em không dám đề cập.
Sau khi xem em có ý thế này:
1. Kết quả ở trên không thấy xuất hiện độ phản xạ. Nếu cách nhiệt cao mà độ phản xạ cao thì chẳng có ý nghĩa gì
2. Kết quả chưa logic: em đã dán lumar rồi, chắc chắn PP20 cách nhiệt cao hơn PP35, nhưng kết quả thì ngược lại
3. FSK không thể có kết quả ảm đạm như vậy được!
4. Anh em chúng ta không nghiên cứu kỹ thông số kỹ thuật mà vội phán rất có thể làm ảnh hưởng tới các nhà phân phối!!!hoặc nói quá lại có hại cho người mua.
5. Em cứ thấy nơi nào chỉ chuyên dán film không làm việc khác, đông khách, giá cạnh tranh là em ok.

Hạng B2
30/8/05
165
1
0

Rất bổ ích, tiếc là 3M không tham gia.
Tuy nhiên giá như có thể kiểm tra được các thông số khác cũng rất quan trọng (đặc biệt cho kính lái) như độ trung thực của hình ảnh, độ lóa sáng trong ban đêm...
Vì tôi so sánh với kính cận, một số loại kính chống lóa đi ban đêm nhìn các nguồn sáng đối diện cứ có viền xanh đỏ tím vàng :)

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Vì tôi so sánh với kính cận, một số loại kính chống lóa đi ban đêm nhìn các nguồn sáng đối diện cứ có viền xanh đỏ tím vàng :)

Đó là điểm yếu của các film dán nhiệt, vì nếu hiệu quả của film cao 100% thì các hãng xe cũng đã dán sẵn cho các dòng xe cao cấp hoặc là 1 trong những option khi khách hàng mua xe. :D Cái gì cũng có mặt lợi và mặt trái của nó, mặt lợi là giảm nhiệt và mặt trái là giảm luôn tầm quan sát :D

Status
Không mở trả lời sau này.