Hạng B2
18/11/14
123
380
63
Thật tiếc khi động cơ 3.0 về VN bị đánh thuế cho vỡ mồm. Giá Jeep ở nước ngoài cũng chỉ ngang hàng loanh quanh dưới 50K. Nhưng dù gì thì sự "khác biệt-đặc biệt-duy nhất" mà Jeep mang lại cho người sở hữu nó ở VN hiện tại không có hãng xe nào có thể làm được :) Cứ chạy Jeep thử trên đường, ko lẫn vào đâu được. Nhìn phát là biết chủ xe ngoài đẹp trai ra thì chẳng có gì ngoài nhiều tiền
Đồng ý:rolleyes:

WMS confirmed
Hạng B2
21/12/13
272
132
43
Tp. HCM
... người ta là đại lí Ford vietnam, nhập số lượng giá sỉ !
cái thằng Jeep này mang tiếng đại lí mà bán giá cao như tư nhân nhập thì 2 thằng chẳng khác nhau gì mấy !
Đồng ý với với bạn.

• Like
Reactions: lamthanhle
Hạng C
13/6/10
514
196
43
em thấy một số bác nói giá cao không phải tại thuế Nhà nước mà tại thằng buôn về ăn dày quá.
bác nào thạo cơ chế thuế phân tích cái xem nào? Em này ở Mỹ em nhớ độ 40-50K là full option rồi mà

Hạng C
1/6/13
806
517
93
Ăn dày thật.... rồi cũng lại như xưa thôi.... thời gian nữa lại mất hút.... vậy mà có mấy ông tư nhân ở ngoài nhập về bán 4 tỉ... chịu

Ra showroom báo giá, đặt cọc mua về và giao! Showroom mất gì đâu bạn, showroom càng khoái vì hét nhiêu cũng đc!

Hạng B2
18/11/14
123
380
63
Bác nói đúng, chỉ có điều bán được bao nhiêu chiếc và có đủ để duy trì hay không thôi!
Thông tin trong bài là 180 xe/ năm. Còn trụ lại được hay không thì thời gian sẽ trả lời thôi anh :)