Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Có nhắc tài xế tải cũng vậy thôi bác ơi! Vì không lẽ tài xế tải lái xe mà không liếc nhìn kính chiếu hậu? Hắn thấy bạt bay đấy nhưng kệ...

Bác sống trên trời hả bác? Nghĩ sao đang lưu thông trên đường 1. dừng xe 2. mở cửa xuống 3. kêu tài xế xe tải 4. nhắc nhở. Bác làm được bước số 1 một cách an toàn không? Sợ nhất mấy thánh phán.

Em đi đường thấy xe khác có vấn đề em đều nhắc hết đó các bác, trừ khi không thể nhắc được thôi. Trong clip xe tải đã dừng lại rồi. Bản thân bác chủ clip cũng đã phân vân trước khi quyết định đi tiếp hay dừng lại nhắc bác tài xe tải.
Ở Việt Nam cũng không có gì đảm bảo nhắc mà bác tài đó nghe theo. Nhưng thà mình tin nếu mình nhắc thì bác tài sẽ chú ý hơn, còn hơn là sau đó mình băn khoăn mãi chuyện đó. Còn khổ hơn nếu sau đó nghe tin có vụ tai nạn vì nguyên nhân mà mình đã thấy mà không làm gì hết. Em đã từng băn khoăn như vậy nên giờ cứ thấy là em làm liền để khỏi băn khoăn sau đó. Dù không phải lần nào nhắc cũng được hoan nghênh.

Tập Lái
24/6/09
23
94
13
Em có nhắc mà bác ấy đang vần vô lăng, trên xe không có phụ đi kèm, nên không thấy cái khoát tay vô vọng của em :(

• Like
Reactions: long265
Hạng C
28/5/07
510
358
63
KHi nào Pháp luật VN minh bạch, nghiêm minh. Nhất là khi mỗi người dân tự ý thức được mình chính là chủ của đất nước mình đang sinh sống.
Bác chủ xem thằng tây nó thể hiện quyền làm chủ của nó.
Ở ta mà xử lý thế này tà tèo cmn c him

• Like
Reactions: long265 and ntt61
Hạng C
3/5/10
687
4.201
93
Thử nghĩ nếu vướng vào cái kiếng chiếu hậu rồi kéo lê luôn cái xe thì chuyện gì xảy ra ???

Bác có biết cái xe cont không? khi cont rỗng, tài xế mở cửa cont ra để Con Sâu Gặm Tiền nhìn thấy khỏi thổi, khả năng nó sút dây quơ vào đầu xe 2 bánh chạy cặp hông là rất lớn, vậy mà nó trở thành "lệ" trên toàn cõi VN này! Chẳng ai thấy cả!

• Like
Reactions: long265
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Ở ta mà xử lý thế này tà tèo cmn c him
Ở xứ giãy chết, đố thằng nào dám chạy tới ủi anh đó.
Có nhân chứng, có camera,...thằng tài xế nào dám ủi, vô tù cái chắc, bồi thường, đóng phạt, sạt nghiệp. Ko ai dám làm.
Bởi thế mới cần pháp luật nghiêm minh.

• Like
Reactions: lang_bat
Hạng C
28/5/07
510
358
63
Khi nào có 1 Bộ trưởng bộ GTVT có Tâm như ông Nguyễn Bá Thanh thì khi đó sẽ hết các vấn đề cẩu thả:3dhungio2:
Ko ăn thua vì là một hệ thống! Bao giờ 70% xã hội nâng cao được mức sống và dân trí, biết quý trọng mạng sống của mình thì sẽ tự hết thôi!

• Like
Reactions: quangkia82
JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.337
23.534
113
Khi người thực thi pl xử lý công minh.