Hạng B2
10/10/14
143
28
28
39
Cái hay của CRV, cũng như Civic hay City, là có sự cân bằng, cân bằng trong tất cả: Khả năng tăng tốc, cảm giác lái, sự cân bằng khi vào cua, khả năng giảm tốc độ.... tất cả tổng hợp lại, chứ không phải chỉ thiên về cái này, bớt xén cái kia

Hạng C
24/12/14
515
101
43
mình thì tin thị trường VN chuộng xe đẹp, điển hình là Civic, mấy thế hệ trước xấu mù, thế hệ 10 đẹp hơn nên bán tốt hơn mặc gì giá cao hơn gần 200 choai ( tất nhiên thêm công nghệ ... tất yếu phải có) mazda đời trước 2013 xấu - từ khi có kodo toàn đứng top.
Bác lại thích nhan sắc hơn ạ :D Em chọn xe Nhật như Nissan vì cái sự bền bỉ, tin cậy được và đáng đồng tiền trước. Chưa bàn đến lái chứ an toàn phải ghi nhận cho Xtrail hơn vì cái hệ thống kiểm soát khung gầm.
Còn nếu xe đẹp mà chất không tốt thì về dùng cũng buồn lắm bác à :( Em không chê con Xtrail xấu nhé. Cái này tùy mắt anh em ta thôi. À, còn doanh số tại VN thì em nghĩ phải chờ thêm vì Xtrail ra sau. Chứ trên thế giới em nó chạy đầy. Mới rồi em thấy vào tốp 3 xe bán chạy nhất thế giới và bán rất chạy ở trời Tây. Không lẽ thẩm mỹ của mấy anh Tây lại kém thế.
Vài lời em phân tích vui. Bàn về thiết kế thì khó mà phân định được. Chúc bác cuối tuần vui vẻ :D
http://autopro.com.vn/30-mau-xe-ban-chay-nhat-the-gioi-trong-quy-i-nam-2017-20170605164450533.chn

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Bluetooth847
Hạng B2
14/10/14
167
29
28
31
Đi CRV 7 năm rồi mà vẫn ưng ý, các chi tiết nhựa vẫn ko bị bục, xuống cấp, ghế, cửa vẫn khít rịt, tốn ít xăng, ít sửa chữa.

Chưa muốn chia xa đâu nhưng chắc CRV mới về sẽ làm một em. :D

Hạng B2
13/9/16
366
744
93
41
Bác lại thích nhan sắc hơn ạ :D Em chọn xe Nhật như Nissan vì cái sự bền bỉ, tin cậy được và đáng đồng tiền trước. Chưa bàn đến lái chứ an toàn phải ghi nhận cho Xtrail hơn vì cái hệ thống kiểm soát khung gầm.
Còn nếu xe đẹp mà chất không tốt thì về dùng cũng buồn lắm bác à :( Em không chê con Xtrail xấu nhé. Cái này tùy mắt anh em ta thôi. À, còn doanh số tại VN thì em nghĩ phải chờ thêm vì Xtrail ra sau. Chứ trên thế giới em nó chạy đầy. Mới rồi em thấy vào tốp 3 xe bán chạy nhất thế giới và bán rất chạy ở trời Tây. Không lẽ thẩm mỹ của mấy anh Tây lại kém thế.
Vài lời em phân tích vui. Bàn về thiết kế thì khó mà phân định được. Chúc bác cuối tuần vui vẻ :D
http://autopro.com.vn/30-mau-xe-ban-chay-nhat-the-gioi-trong-quy-i-nam-2017-20170605164450533.chn
nếu chọn bền bỉ thì mình sẽ chọn CRV :) . còn nói xe không tốt thì mình thấy ít có ai chê CRV, CX5 hoặc Pajero.
Mình cũng đợi xem doanh số em này tới cuối năm xem sự thật đằng sau con số bán xe tháng 3 là gì.
Còn về thiết kế thì nhiều hãng xe phải săn tìm designer cho các dự án của họ, và giá trị của thẩm mỹ mang lại là nhãn tiền nhất là trong các oto show. Xe hãng mình đặt cạnh các hãng khác, mà người ta bu đen bu đỏ bên kia thì cũng tủi thân lắm :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/5/16
1.182
3.614
113
124
Xtrail thấy doanh số đứng thứ 3 ở Mẽo (sau f150 và corolla) mà ở VN bán tháng 5 chưa nổi 100 xe.

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Xtrail thấy doanh số đứng thứ 3 ở Mẽo (sau f150 và corolla) mà ở VN bán tháng 5 chưa nổi 100 xe.
Thị hiếu mỗi thị trường.
Cơ mà do Nissan it đại lý bảo dưỡng nên nhiều ngừoi không dám mắc dù dòng này quá nổi tiếng trên thế giới.

• Like
Reactions: Bluetooth847
Hạng B2
13/8/15
175
37
28
Giờ đại lý của Nissan nhiều nên cũng tiện và dễ tìm hơn hẳn trước. Trang bị ổn và phụ tùng không còn hiếm (cái này là khoản em từng băn khoăn trước khi mua của Niss) mà cũng không đắt đỏ như trước nữa. Như em cũng từng có vài lần đưa xe vào hãng.