BTH confirmed
Hạng B2
28/5/10
220
154
43
lúc trước xe e cũng bị, chỉ đơn giản là cơ cấu kéo chốt bị tuột thôi. b thử lock/unlock rồi chú ý nghe xem môtơ mở cửa sau còn hoạt động k? nếu vẫn có tiếng mô tơ hoạt động thì chỉ cần mở phần ốp nhựa phía trong rồi lắp lại phần cơ cấu kéo chốt là ok
như xe e (2005) thì có lỗ khóa để mở, còn ESC 2011 thì phải mở đèn soi biển số, thò móc vào giật lẫy mở kính, mở kính rồi mới tính chuyện mở cửa.
trường hợp xấu nhất là phải thay con chuột mở cửa.
Bác làm thử 2 cách sau nhé:

1. Bấm nút mở trên cánh cửa tài hoặc trên remote 2, 3 lần xem cửa kính cốp sau có mở được không? Và có âm thanh họat động không? Nếu không được thì quà bước 2.

2. Mang vào hãng để kỷ thuật viên mở cốp kính sau thông qua lỗ đèn biển số và kiểm tra xem có phải bị kẹt do lâu ngày không? Nếu bị kẹt thì vệ sinh rất dễ và rẻ.

Mình nghĩ, xác suất Escape đời của bác bị hư cụm bộ phận này rất thấp vì thật ra, số lần mở cốp kính cũng không nhiều.

Thân.

Tập Lái
22/10/16
17
6
3
43
Các bác ơi, sáng nay mình đưa xe ra gara gần nhà, anh kỹ thuật de xe vô trong tháo ra rất đơn giản rồi sửa và thay cục gì đó, mình tính tiền chỉ có 200k thôi ah, không có mắc như mọi ngừoi chia se đâu, bgio mở đóng cốp rất ok.. Cám ơn mọi người nhiều nhe.

PBK
Tập Lái
28/10/16
6
0
1
52
Các bác ơi, sáng nay mình đưa xe ra gara gần nhà, anh kỹ thuật de xe vô trong tháo ra rất đơn giản rồi sửa và thay cục gì đó, mình tính tiền chỉ có 200k thôi ah, không có mắc như mọi ngừoi chia se đâu, bgio mở đóng cốp rất ok.. Cám ơn mọi người nhiều nhe.
Có thể cho mình xin địa chỉ garage bác đã sửa không? Tks bác!

Tập Lái
5/2/12
25
22
3
Tp.HCM
Nếu trong trường hợp bác bấm remote chưa ăn ( khóa chưa mở ) mà bác kéo mạnh cửa ra cũng có thể làm cho chốt phía trong cài chắc hơn nữa và không bung ra lại.
Trong trường hợp này thì bác có thể làm theo cách 2 của Bác BTH, nhưng trường hợp này rất khó xử lý.
Em đã bị vài lần và xử lý bằng cách lên khui ốp nhựa phía trong cửa sau xe bật lẩy lên lại như bình thường.
Chúc bác may mắn

Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113
Tháo motor cốp ra thay miếng đồng này là ngon lành như mới.không tốn đồng nào
Không mở cốp sau Ford escape 2011 nhờ tư vấn