Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Cristalline nói:
Hôm thông xe cao tốc SG - LT em có theo đường này ra đến Dầu giây, các biển hạn chế tốc độ đều đã bị nhổ đi hết, đường rất tốt nên cứ 60 - 70km/h chạy đều, một vài chỗ đông dân giảm xuống còn 50km/h. Ko biết hôm giờ, Đồng nai có trồng lại mấy cái biển hạn chế tốc độ không? Nếu ko, cứ đi nhanh 1 tý, ko việc gì phải bò.
Thông tin bổ ích, tks bác!
Tết nay chắc em mon men theo con đường này (trước giờ chưa đi)

Hạng B2
6/12/12
150
31
28
55
Cristalline nói:
Hôm thông xe cao tốc SG - LT em có theo đường này ra đến Dầu giây, các biển hạn chế tốc độ đều đã bị nhổ đi hết, đường rất tốt nên cứ 60 - 70km/h chạy đều, một vài chỗ đông dân giảm xuống còn 50km/h. Ko biết hôm giờ, Đồng nai có trồng lại mấy cái biển hạn chế tốc độ không? Nếu ko, cứ đi nhanh 1 tý, ko việc gì phải bò.

Tin vui cho các bác đi Đà Lạt dịp tết này. Em cũng sẽ đi thử đường này rồi về post hình lên đây!

Tập Lái
12/11/13
35
0
6
Hồ Chí Minh
Các bác biết đường nào đi từ Sài gòn xuống Vũng Tàu nhanh nhất không, các bác chỉ em với. Em toàn đi đường vòng từ ngã 3 Vũng Tàu qua Long Thành mà đoạn này đường làm xấu quá...

Hạng C
2/12/10
808
10
18
57
4bthang2b nói:
Cristalline nói:
Đường DT769 bên kia có bác nói chỉ cho chạy 50. Bác này nói cứ chạy 60-70. Biết tin bác nào bi giờ?

Hạng D
14/2/11
2.611
4.618
113
HappyGuy nói:
4bthang2b nói:
Cristalline nói:
Thông tin bổ ích, tks bác!
Tết nay chắc em mon men theo con đường này (trước giờ chưa đi)
Đường DT769 bên kia có bác nói chỉ cho chạy 50. Bác này nói cứ chạy 60-70. Biết tin bác nào bi giờ?

Tin bác 50 cho chắc cú ;)

HQA
Hạng C
1/3/11
843
114
43
50 thui các bác, 2 khúc vào từ Long thanh và Dầu dây đều có biển 50km/h.
Em đi từ hướng Long thành vào lúc 8h tối thì thấy có xxx đứng nhưng k thấy cầm máy, chắc có bắn lén ổ chổ nào khác.
Đoạn này khỏang gần 40km, đường vừa làm lại nên đẹp. chạy từ cao tốc LT-DD đến dầu dây hơn 1h.

Hạng B2
14/1/14
304
317
63
55
Đâu cần tin ai, hôm nay khác, ngày mai khác rồi, ở Việt Nam là thế. Hôm nay biển 60, ngày mai xuống còn 4o chưa biết chừng.
Cho nên hôm nào đi thì cứ theo biển báo ngày hôm đó mà chạy thôi các bác. Đi đường này chắc chắn vẫn thoải mái hơn QL1 nhiều.

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
nicesmile213 nói:
Các bác biết đường nào đi từ Sài gòn xuống Vũng Tàu nhanh nhất không, các bác chỉ em với. Em toàn đi đường vòng từ ngã 3 Vũng Tàu qua Long Thành mà đoạn này đường làm xấu quá...

Bác chắc mới ở bển về nên không biết đường cao tốc HCM - Long Thành- Dầu Giây đi Vũng Tàu chỉ mất 1h40' thôi.

Hạng C
22/2/13
521
2.594
113
HappyGuy nói:
4bthang2b nói:
Cristalline nói:

Biển báo giao thông ở VN thì thay đổi hàng ngày nên chạy xe ở Vn kĩ năng đọc và tuân thủ biển báo rất quan trọng bác ợ. Bác cứ canh theo biển dọc đường mà chạy thôi. DT769 em đi rất nhiều lần, cũng biết rằng hồi trước rất nhiều biển hạn chế tốc độ tuy vậy lần gần nhất là hôm thông cao tốc SG - LT và đã comment như ở trên. DT769 giờ chất lượng ngon lành hơn trước đây rất nhiều, nhiều đoạn qua rừng cao su phẳng lỳ, và ít xe nên chạy rất khỏe. Hôm em đi có vài đoạn đông dân là chạy 50 thôi còn toàn chạy trên 60 - 70km/h, gặp 2 chốt công an mà chẳng có vấn đề gì.
Bác nào có cập nhật mới hơn thì post lên cho anh em cùng tham khảo, để có giải pháp né đoạn QL1 Biên hòa - Dầu giây cực kì chán nản khi di chuyển ra phía bắc.

Hạng D
Như thông tin cua Crytalline: thì DT 769 đi là ok, em tính đi từ Long thành - Nha Trang - đi DT 769 rồi đi tiếp 1 đoạn đến Cẩm Mỹ ra ngã ba Tân Phong luôn. không biết có bác nào rành tuyến này không, vui lòng up thông tin thêm giúp.