Hạng B2
7/3/08
207
94
28
hochiminh
Nên có cái nhìn đa chiều, có những tập đoàn họ thất bại, do cách vận hành cũng chỉ một phần, còn nhiều yếu tố nữa, bác nào trong trong lĩnh vực và làm về doanh nghiệp sẽ hiểu, có người cảm thấy hả hê khi nhìn thấy sự thất bại của người khác, đôi khi chẳng vì một lý do gì cụ thể, có lẽ họ cảm tính và bản năng vậy, mỗi comment chúng ta viết ra là kiến thức là chiều sâu mỗi con người. Sứ mệnh làm việc của một tập đoàn, chúng ta ko là người trong cuộc thì ko thể hiều, sự phán xét thiếu biện chứng theo mình là đều ko nên. Vận hành một doanh nghiệp trong bối cảnh tại VN ko hề dễ, huống gì đây là doanh nghiệp lớn, không thể phủ nhận được giá trị mang lại của những tập đoàn lớn cho xã hội chúng ta bây giờ, những công trình hiện đại, những khu ở đạt chuẩn cao, ..., mang tầm vóc thay đổi bộ mặt xã hội, nâng tầm Việt Nam tiệm cận anh em quốc tế, tạo công ăn việc làm cho hàng vạn lao động, góp phần tăng trưởng kinh tế..., những dự án làm thực ko làm chỉ trên giấy, đó là sự thật. Cá nhân mình nhìn vào những tích cực họ đã mang lại, mong cho mọi sóng gió rồi sẽ qua, nền kinh tế sẽ vượt qua khúc co đầy khó khăn này. Chúc các bác trong diễn đàn mình làm ăn ngày càng khá giả để có tiền sắm nhiều xe vi vu đó đây. Thanks các bác.

Hạng B2
1/6/16
147
148
43
40
Chết vì BđS là cái chết rất là bình thường, ko ai giết Novaland cả, nó tự cột đá vào chân thôi, nó chết ko quan trọng mọi người vui hay buồn mà đã là đầu tư thì lời ăn lỗ chịu, tự làm tự chịu.tôi có 20 tỷ cũng chỉ dám vay cao lắm 4-5 tỷ,trả lãi muốn lòi họng.

Hạng C
8/7/20
698
4.955
93
Nói thẳng ra là làm sai pháp luật, lừa đảo thế thôi. Bao nhiêu dự án thằng này làm có giấy tờ gì không? Cứ bán giấc mơ không làm gì thì sập. Còn lại ai chết thì nó chỉ là bài toán thị trường, có lời có lỗ, đơn giản chỉ vậy. Giá trị thực là làm gì với cái tài sản đó. Nhà ở hóc bà tó mà hét giá trên trời thì không bùm mới lạ.

Hạng C
30/5/13
696
9.139
93
Nên có cái nhìn đa chiều, có những tập đoàn họ thất bại, do cách vận hành cũng chỉ một phần, còn nhiều yếu tố nữa, bác nào trong trong lĩnh vực và làm về doanh nghiệp sẽ hiểu, có người cảm thấy hả hê khi nhìn thấy sự thất bại của người khác, đôi khi chẳng vì một lý do gì cụ thể, có lẽ họ cảm tính và bản năng vậy, mỗi comment chúng ta viết ra là kiến thức là chiều sâu mỗi con người. Sứ mệnh làm việc của một tập đoàn, chúng ta ko là người trong cuộc thì ko thể hiều, sự phán xét thiếu biện chứng theo mình là đều ko nên. Vận hành một doanh nghiệp trong bối cảnh tại VN ko hề dễ, huống gì đây là doanh nghiệp lớn, không thể phủ nhận được giá trị mang lại của những tập đoàn lớn cho xã hội chúng ta bây giờ, những công trình hiện đại, những khu ở đạt chuẩn cao, ..., mang tầm vóc thay đổi bộ mặt xã hội, nâng tầm Việt Nam tiệm cận anh em quốc tế, tạo công ăn việc làm cho hàng vạn lao động, góp phần tăng trưởng kinh tế..., những dự án làm thực ko làm chỉ trên giấy, đó là sự thật. Cá nhân mình nhìn vào những tích cực họ đã mang lại, mong cho mọi sóng gió rồi sẽ qua, nền kinh tế sẽ vượt qua khúc co đầy khó khăn này. Chúc các bác trong diễn đàn mình làm ăn ngày càng khá giả để có tiền sắm nhiều xe vi vu đó đây. Thanks các bác.
đúng là nhờ các tập đoàn lớn mà bộ mặt đô thị và các khu du lịch có sự phát triển vượt bậc, nếu các cty bđs hồi xưa làm nho nhỏ, manh mún thì có thể an toàn nhưng không tạo được đột phá.

qua mỗi đợt sốt đất là nổi lên các anh tài mới và làm vài anh tài cũ phải lao đao nhưng xã hội cũng hưởng lợi được rất nhiều, dù sao cũng phải nhìn nhận mặt tích cực của các tập đoàn dám mạnh dạn đầu tư.

Việc tồn tại và phát triển của doanh nghiệp là bài toán khó và đôi lúc nó xung đột nhau, việc người nghèo ghét người giàu tại VN nó có từ lâu trong lịch sử rồi nên khó thay đổi quan điểm, hồi xưa luôn đả kích người giàu là tàn ác, bóc lột, vô nhân tính. bây giờ nhiều lúc lại nâng người giàu lên thái quá.

Lịch sử nó có vai trò của nó và các doanh nghiệp lớn có thể khốn khó cũng là điều tốt để giúp các doanh nghiệp đi sau vững mạnh hơn, để điều hành vĩ mô tốt hơn

Hạng B1
22/6/22
67
88
18
28
Nếu nhà nước mua lại cổ phần NVL thì sao A? Một mũi tên trúng vài chú chym
1. Trái chủ lại ấm lòng
2. Có thêm thời gian để hợp pháp hóa vđề pháp lí
3. Cha con Anh chủ lại tươi như hoa, vì giờ tiền mặt nhiều như nước
khó đó anh
Vì cơ bản để mua lại NVL là khó vì vướng nhiều luật mua lại doanh nghiệp tư nhân. Tiếp nữa là đây là hậu quả từ kế hoạch kinh doanh của NVL mà ra chứ nhà nước ko tác động để mua lại được vì làm như vậy sẽ có nhiều tiền lệ sau này các DN BĐS sẽ cũng đi theo hướng đó mà chờ CP cứu.

2. Pháp lý ở đây đều phải phù hợp với các quy định về quy hoạch và các nghĩa vụ phí, thuế, tiền sử dụng đất,.... và đều liên qun đến luật, muốn hợp pháp hóa pháp lý thì phải có cơ chế tháo gỡ pháp lý cho dự án.

3. Cái này thì chắc tươi được, vì mình làm xong ng khác cứu kaka

Hạng D
19/7/20
3.163
1.924
113
Ho Chi Minh
Anh ôm nhiều hàng nova lắm ha anh ?