Hạng C
1/4/07
809
691
108
đừng nói chi cao hơn, thậm chí bằng giá thì cũng khó mà cạnh tranh dc

Hạng D
24/2/20
4.489
7.416
113
37
Đồng ý quan điểm nhưng nói đi phải nói lại. Trong các hãng xe phổ thông Nhật thì hiện tại:
- Toy: chất lượng ngày càng đi xuống. Veloz, Raize mang logo Toy nhưng do hãng Dai phát triển và chất lượng thực tế nhiều người đánh giá cũng không tốt. Innova và Fortuner quá già cỗi và chậm trong việc cập nhật bản mới tại VN. Chỉ còn chiếc Corolla Cross may ra gỡ gạc nhưng khi CX5 giảm giá thì doanh số ảnh hưởng rõ rệt.
- Mit: trừ thằng Xpander được chăm chút, đổi mới thường xuyên cho thi trường nhỏ như ĐNÁ thì các bản khác đều thiết kế già cỗi và chậm đổi mới tại VN như Out hay Pajero.
- Mazda: option đủ dùng, thiết kế đẹp nhưng quá chậm thay đổi, dễ gây nhàm chán vì đời cũ, đời mới cũng như thế, cũng option thế không có gì đặc biệt.
Ok .Bác cho cái nhận xét về honda đi chứ em thấy cái sensing thần thánh quá :)

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
22/12/09
3.139
18.310
113
Thái Bình
trong nội dung đào tạo về xe mới, thaco dường như muốn nhân viên của mình nói với khách hàng rằng kia carens là một mẫu cross-over 7 chỗ chứ không phải mpv như mấy thím còn lại nên giá bán phải cao hơn các xe cùng phân khúc

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
16/11/20
2.647
7.900
113
37
Bác không nhắc em mém quên thằng Honda này.
Honda: thiết kể trẻ trung, mang phong cách thể thao, được giới trẻ ưu thích. Khuyết điểm muôn thuở là có cái máy 1.5, thêm turbo là 1.5T, hộp số là CVT vậy là đủ cho mọi dãy sản phẩm tại VN. Do thiết kế thể thao nên khoang nội thất thường chật và kén khách hàng hơn, hộp số turbo có 1.5 mà đẩy mã lực mạnh nên cũng nổi tiếng ồn nhất phân khúc. Kế thừa khẩu hiệu của xe máy là Tôi yêu VN nên yêu nhất là VND, so với cùng phân khúc thì giá lúc nào cũng cao nhất. Honda sensing thì em thấy nếu so ra cũng như các thằng khác, chỉ khác là Honda hay có truyền thống mang option này xuống các xe phân khúc thấp như City, HRV hay sắp tới là BRV nên mang đi quảng cáo được.

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Ô bạn bán con M6 đời Tống được mấy năm rồi, đợt này mau xe nhắm con Carrens khen đẹp này nọ đi xem tới lui hôm qua thấy đăng hình cọc con Outlander :D

• Haha
Reactions: vtduy123
Hạng B2
4/12/15
250
183
43
30
Ô bạn bán con M6 đời Tống được mấy năm rồi, đợt này mau xe nhắm con Carrens khen đẹp này nọ đi xem tới lui hôm qua thấy đăng hình cọc con Outlander :D
May là bạn bác quay xe kịp thời kk

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
Rất thích Carens
Nhưng không hiểu sao TH định giá em này cứ chơi vơi từ hồi Rondo đời trước
Kết quả là ế dài, ế bền vững và giảm cũng k ai mua
Xpander fl lại bộ đèn nhìn đẹp và rất đáng mua dù form đã cũ

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng F
3/10/15
9.848
12.123
113
Có vẻ ổn hơn Mazda lúc này bác ạ.
Còn về Kia thì chả hiểu sao lại bỏ Rondo nhỉ phí quá trời
Xe đó thấy ổn mỗi tội giá có vẻ hơi chém thôi

• Like
Reactions: quannguyentsnct