Hạng C
18/2/13
569
320
63
Trước đây mình cũng có ý định gắn em pi2 lên xe, kiếm cái màn hình, rồi nas.... mà thấy chi phí tính ra ko lợi bằng chơi luôn cái tablet lenovo có hơn 1t5 thôi.

Hạng D
29/10/10
1.107
213
63
Tp Hồ Chí Minh
Em thì cứ thế đã, nói thật có tiền hoặc có cơ hội kiếm thêm tiền thì vẫn nhòm ngó. Nhưng với tầm tiền Carem thì thật theo em là hoàn hảo, với các bác khác em chả biết. Con em nó khoái mỗi việc: ba ơi, ba ngã ghế ra và mở Doraemon cho con xem.... :3ddanhdan:
Đấy cũng vì vậy mà e gắn bó với cà rem hơn 5 năm rồi ... và chắc vẫn tiếp tục thêm vài năm nữa ( gần tuổi hiu rồi xiền đâu mà đổi):)

Hạng D
10/12/13
2.505
6.117
113
Bác cứ chọc em. Một cái Pi 2 có 850k + wifi 150k. Màn em đang đi dọ giá mà ko biết cái nào ngon, bác cho em cao kiến với!
Em đang gắn 1 con Dune HD Connect trên xe đây bác.

Chi phí:
Đầu Dune: @2tr5
Gối đầu 2 cái + 1 cái màn hình trên gương chiếu hậu: 3tr5
Camera De: 600k
Ổ HDD : em có sẵn, nếu ko bác mua chừng 2-3 tr tùy dung lượng.

Còn con Pì em đang định táy máy luôn thể: đang phân vân giữa con Dune và con Pi2: thật ra con Pi2 nếu biết vọc vạch tiện hơn con Dune.

• Like
Reactions: hieuphamvan
Tập Lái
30/5/11
22
19
3
51
... gửi xe tháng mà không phải để chìa khóa lại không ạ?
Nếu không thích gởi chìa khóa lại thì bác có thể hỏi xem có thể để số điện thoại cho nhân viên (dán luôn một cái cạt vi-dit trên kiếng trước cho chắc ăn) để khi cần di chuyển xe thì họ gọi cho mình có được không? Em thì đang làm cách này.

Một số xe sang hơn một chút thì có cả chìa để dành riêng cho vallet parking, tức là chìa chỉ mở được cửa xe và đề máy chứ không mở được các ngăn và cốp xe. Tuy nhiên, an toàn nhất là đừng để thứ đồ gì có giá trị trong xe, kẻo mất là khỏi kêu ai được.

Để chìa khóa lại cho chỗ gởi xe, bác cũng nên đề phòng chủ bãi lái thử xe của bác "đi công chuyện" nên nếu mình có việc phải để xe nằm yên vài ngày thì cũng không nên cho chủ bãi biết trước, vì có trường hợp chủ bãi hay nhân viên không đàng hoàng sẵn chìa khóa lái xe về nhà họ chơi thì cũng phiền.

Thường thì xe sẽ nằm yên một chỗ nên ít có khả năng hư hại do va quệt, nhưng khi bác để lại chìa khóa thì khi cần nhân viên bãi xe sẽ lái xe của bác từ vị trí này qua vị trí kia, họ thường là những "tay lái lụa xấu" chứ không phải "lụa tốt", lắm khi chưa có cả bằng lái, nên khi lấy xe bác nên kiểm tra lại một vòng xung quanh xe xem có bị "sứt mẻ" gì không, vì bác chỉ cần lái xe ra khỏi bãi là coi như bên giữ xe phủi trách nhiệm đó.

• Like
Tập Lái
9/12/15
39
19
8
41
Em đang gắn 1 con Dune HD Connect trên xe đây bác.

Chi phí:
Đầu Dune: @2tr5
Gối đầu 2 cái + 1 cái màn hình trên gương chiếu hậu: 3tr5
Camera De: 600k
Ổ HDD : em có sẵn, nếu ko bác mua chừng 2-3 tr tùy dung lượng.

Còn con Pì em đang định táy máy luôn thể: đang phân vân giữa con Dune và con Pi2: thật ra con Pi2 nếu biết vọc vạch tiện hơn con Dune.

Em xài 102, 303 và Base thì thấy nó khởi động lâu quá bác ạ, không Dune Connect ra sao? Em xài Pi2 cho mỗi màn 1 cái để giải trí độc lập.
Bác cho em xin chỗ lắp màn hình gối đầu nhé.
Vụ dữ liệu phim nhạc, em tính mua WD Passport Wireless 1TB có wifi sẵn phát được 8 thiết bị, Passport này nối vào cái 3G em luôn. Bác xem thấy khả thi không?

nên đề phòng chủ bãi lái thử xe của bác "đi công chuyện" ....
.....thường là những "tay lái lụa xấu" chứ không phải "lụa tốt"

Cảm ơn bác ạ. Em ngán nhất là mấy cái đó đó :(

Hạng D
10/12/13
2.505
6.117
113
Em xài 102, 303 và Base thì thấy nó khởi động lâu quá bác ạ, không Dune Connect ra sao? Em xài Pi2 cho mỗi màn 1 cái để giải trí độc lập.
Bác cho em xin chỗ lắp màn hình gối đầu nhé.
Vụ dữ liệu phim nhạc, em tính mua WD Passport Wireless 1TB có wifi sẵn phát được 8 thiết bị, Passport này nối vào cái 3G em luôn. Bác xem thấy khả thi không?

Cảm ơn bác ạ. Em ngán nhất là mấy cái đó đó :(
Em nói thật là vụ màn hình do gara bên Q2 quen nó làm cho em, em chả biết chỗ đâu. Em nghĩ ra ngoài HV ổn, Q2 xa quá.
Vụ WD Passport Wireless 1TB em chịu, chưa thử :(
Khởi động Dune theo em tính chắc cũng tầm 1 phút chứ chả ít đâu bác, tình hình chung là vậy.

• Like
Tập Lái
9/12/15
39
19
8
41
Em nói thật là vụ màn hình do gara bên Q2 quen nó làm cho em, em chả biết chỗ đâu. Em nghĩ ra ngoài HV ổn, Q2 xa quá.
Vụ WD Passport Wireless 1TB em chịu, chưa thử :(
Khởi động Dune theo em tính chắc cũng tầm 1 phút chứ chả ít đâu bác, tình hình chung là vậy.

Vậy em dạo dạo ra Q5 xem giá cả màn hình sao. Bữa nào xài Pi thử đi bác :D

Hạng D
10/12/13
2.505
6.117
113
Vậy em dạo dạo ra Q5 xem giá cả màn hình sao. Bữa nào xài Pi thử đi bác :D
Em đang ngâm cứu phần mềm trước, đọc tài liệu trên mạng trước rồi mới chọn hệ điều hành ...
Nghe nói ra con mới có 5USD, đến tay khoảng 500k. Có xong rồi phải đợi vọc vạch của mấy chuyên gia nữa, em chỉ là ...End User.
Tiếc em ko giúp bác vụ màn hình được, em đang định độ con Pi2 làm...camera trước ++, hì hì

• Like
Tập Lái
9/12/15
39
19
8
41
Em đang ngâm cứu phần mềm trước, đọc tài liệu trên mạng trước rồi mới chọn hệ điều hành ...
Nghe nói ra con mới có 5USD, đến tay khoảng 500k. Có xong rồi phải đợi vọc vạch của mấy chuyên gia nữa, em chỉ là ...End User.
Tiếc em ko giúp bác vụ màn hình được, em đang định độ con Pi2 làm...camera trước ++, hì hì

Vầng, con Zero tầm cỡ đó. Em cũng end user + mò mẫm. Bác độ xong cho em biết nhé. Cảm ơn bác.