Hạng D
4/10/12
2.182
3.528
113
Xe mình Carens AT 2011 chạy miệt mài mới đc 38k km , gắn màn hình Kovar thấy ổn
Kovar bền mà, xài 10 năm chưa thấy tối màu, dưng mà giờ Android nó hại điện hơn, bỏ sim rác vào là có GM!

Tập Lái
18/6/22
3
3
3
45
Nói a bỏ qua, a mua cái xe cũ thì tùy tình trạng mà thêm tiền làm cho nó ngon, có người thì bộ ghế 10tr, có ng nặng nữa thì full gầm cũng ít là 25tr... v.v các kiểu, chứ nói như bác con xe cũ mà đòi hoàn hảo như xe mới quê em nó đầy!
Vâng bác...được cái máy thì Ok ngon...cho em hỏi tình trạng cốp sau đóng không chặt tự nhiên nó tăt máy ...phải tắt chìa khóa khởi động lại ..chạy một lạt thì bị..phát hiện đóng kím capo thì hết..có liên quan gi giữa đóng k kín và tắt máy k bác? Thanks bác ạ

Hạng D
4/10/12
2.182
3.528
113
Vâng bác...được cái máy thì Ok ngon...cho em hỏi tình trạng cốp sau đóng không chặt tự nhiên nó tăt máy ...phải tắt chìa khóa khởi động lại ..chạy một lạt thì bị..phát hiện đóng kím capo thì hết..có liên quan gi giữa đóng k kín và tắt máy k bác? Thanks bác ạ
Đùa hả, đang chạy sao tắt máy? Khóa volang, khóa phanh các kiểu xe sau nó tán vỡ đít àh.
Chắc chắn là ko liên quan cốp sau, tôi chạy hơn 10 năm chưa thấy trường hợp này.
Tôi ko phải là chuyên gia... à mà thôi.

10/2/22
4
1
3
44
Đùa hả, đang chạy sao tắt máy? Khóa volang, khóa phanh các kiểu xe sau nó tán vỡ đít àh.
Chắc chắn là ko liên quan cốp sau, tôi chạy hơn 10 năm chưa thấy trường hợp này.
Tôi ko phải là chuyên gia... à mà thôi.
Vâng bác...đang chạy tự nhiên tắt máy ...may là mình vỗ đèn khẩn cấp cho xe sau thấy..tắt máy..khởi động chạy lại...một chốc sau chay khoảng 4 km thì lại bị...đau đầu với nó và không dám chạy...

Hạng D
4/10/12
2.182
3.528
113
Vâng bác...đang chạy tự nhiên tắt máy ...may là mình vỗ đèn khẩn cấp cho xe sau thấy..tắt máy..khởi động chạy lại...một chốc sau chay khoảng 4 km thì lại bị...đau đầu với nó và không dám chạy...
Vào gara check ecu thôi, 4 vấn online ko thể với bệnh ntn

• Love
Reactions: Nguyen Minh Hoang
Tập Lái
3/1/21
5
4
3
54
Các bác cho hỏi, mình thấy đèn gầm kia carens xe mình (AT 2011) để mã là H11B 12V 55W vậy có khác với loại chân H11 kg vậy, vì mình tính thay cái bóng đèn led chân H11 mà không biết có vừa không. Thanks

• Like
Reactions: tcrazy
Hạng D
4/10/12
2.182
3.528
113
Các bác cho hỏi, mình thấy đèn gầm kia carens xe mình (AT 2011) để mã là H11B 12V 55W vậy có khác với loại chân H11 kg vậy, vì mình tính thay cái bóng đèn led chân H11 mà không biết có vừa không. Thanks
Vừa

• Like
Reactions: Hauphuoc
10/2/22
4
1
3
44
Vào gara check ecu thôi, 4 vấn online ko thể với bệnh ntn
Vâng y như bác nói đẩy vào Gara ..thợ nghi lỗi ECU rồi ạ.,.báo giá tầm 8 củ ( tỉnh An Giang) mà em vã mồ hôi hột..nước mắt lưng tròng..lầm lũi bước về trong chều mưa bão..xém chút nữa dẫm phải mâm chuối chiên của bà nội đầu hẻm..hết sức khổ

• Like
Reactions: locphuocvo2003
Hạng B1
10/3/06
68
8
8
Vâng y như bác nói đẩy vào Gara ..thợ nghi lỗi ECU rồi ạ.,.báo giá tầm 8 củ ( tỉnh An Giang) mà em vã mồ hôi hột..nước mắt lưng tròng..lầm lũi bước về trong chều mưa bão..xém chút nữa dẫm phải mâm chuối chiên của bà nội đầu hẻm..hết sức khổ
Đầu năm, mình cũng bị chết ECU đó bác, vào hãng KIA báo thay mới hết 15tr, đợi khoảng 3 tháng

• Like
Reactions: Nguyen Minh Hoang
Tập Lái
20/6/22
1
0
1
44
Xe mình cũng bị lock cửa bên tài kg lock/mở bằng remote đc sau nhiều ngày nghiên cứu cạy ra thay cái mô tơ mới thiệt hại hết 100k + 1/2 ngày công, đóng/mở ngon lành. Nhưng cái sướng là mình tự làm.
hay quá! con em của mình ban đầu bị lock do remote báo động hoài, mình tưởng bị ở ổ khóa tầng 2 không nhảy. Từ đó chuyển sang mở bằng chìa, sau 1 thời gian mở bằng chìa thủ công cũng bị, giờ thì cả remote cũng không nhận...Học theo bạn mà thay moto thì chắc phải thay cả bảng đk remote nhỉ? Có bạn nào chỉ giúp cái lỗi của remote với!!! Danh sách bệnh tật khá dài