Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

tonngocnghia nói:
@viose: Bác đặt bộ này về là đẹp luôn đó, em cũng đang chờ 1 bộ về đây.
lại tốn lúa cho mấy món ăn chơi này nữa hả a. N. Sao e ko thay giá của nó vậy!?

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

giÁ đây nè Skint :D Hôm em đặt mua có 114 US thôi :D

Hạng B2
23/6/11
177
769
93

Xe em Caren 2011, màu Xám, đến 20 tháng 1/2012 này bảo hiểm 2 chiều hết, em muốn em nó long lanh hơn khi đón năm mới nên nhờ các bác tư vấn giúp :
1/ Em muốn sơn, dặm tút lại vài điểm trầy và móp (nhẹ) do xe máy va quẹt + đánh bóng. Thì chổ nào làm tốt và uy tín ạ? Nhưng phải làm bằng bảo hiểm, bảo hiểm của xe em là Nhà Rồng. Cái này các bác chỉ cụ thể 1 tí ạ.
2/ Xe em đã đi được khoảng 8500 km, khi đi trong phố thì ko nhận thấy gì, nhưng đường trường hay cao tốc thì tay lái hơi xỉa về bên phải khi buông tay (70-80 km/h) tốc độ càng cao thì xỉa nhanh hơn. Các bác cho hỏi cách khắc phục ?
3/ Đường trường em nó uống không quá 10L/100km, nhưng thành phố em thấy khủng khiếp quá các bác ạ 14-16L mức chên lệch này là quá lớn phải ko ? Em ít lái nhưng sử dụng xe cũng 3 năm rồi ạ.

Thanks all.
* Em ở SG.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

1 BH nhà rồng thì bác phải lên ĐBP giám định trước rồi mới đem đi gara làm. Nếu BH bác có + sữa chữa chính hãng thì nen đưa vào TH làm, nếu không thì tìm chỗ quen làm rồi lên lấy lại tiền BH sau, cũng đơn giản. Chỗ tốt và uy tín thì em khong dám giới thiệu vì sơn dặm vá nó hên xui lắm :D. Em thì hay làm bên gara Vui QL1A Gần ngã tư GA. Chỗ hom nào làm mà mình không vừa ý thì kêu làm lại được ngay.
2 Bác nên đi cân mâm và thước lái lại, có thể lên TH làm bảo hành free nhưng họ dùng thước cơ đo chứ không có máy điện tử đâu. Nếu bác cầu kỳ thì đến Dr.JOR trên TBTrong làm hết 6-8 trăm VND.
3 Hoàn toàn bình thường, trong TP có bình xăng em chạy tới trên 17L/100Km luôn đó bác. Xe xác nặng + số AT4 cấp = hao khủng vì cứ phải gia tốc liên tục.

Hạng B2
29/6/06
238
2
0

2/cũng tùy thuộc độ nghiêng của đường nữa bác. Em đi cao tốc, cũng thấy xe có xu hướng nghiêng về bên phải. Vấn đề, là bác có thấy nghiêng nhiều không. Để xe đi thẳng, bác có ghì tay lái nhiều không? Nếu đúng vậy, thì nên đi kiểm xe lại

Hạng D
5/7/10
1.362
23
38

Xe em lúc mới mua về đã bị xỉa bên phải rồi,chạy lên 100 km/h là tay lái bị rung ,lên TH chỉnh lại mấy lần mà ko hết,em cũng potay luôn,các bác biết chỗ nào uy tín chuyên trị bệnh này ko ạ? Thanks! Em cũng ở Sài gòn

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

xe em lúc chạy trên 15K cũng bị vậy, em làm bên Dr.Joe và đã khỏi bệnh này hoàn toàn.

Hạng D
5/7/10
1.362
23
38

tonngocnghia nói:
xe em lúc chạy trên 15K cũng bị vậy, em làm bên Dr.Joe và đã khỏi bệnh này hoàn toàn.

Bác có địa chỉ chổ Dr.Joe không ạ,hnao em xách xe qua đó kiểm tra thử.Thanks bác nhé!

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

new_caren2010 nói:
tonngocnghia nói:

Bác có địa chỉ chổ Dr.Joe không ạ,hnao em xách xe qua đó kiểm tra thử.Thanks bác nhé!
Kế bên vách chổ Khanh Phong (Khắc Trung)-Trần Bình Trọng.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

new_caren2010 nói:
tonngocnghia nói:

Bác đi Nuyễn văn Cừ -> An Dương Vương tới ngã tư Trần Bình Trọng - quẹo phải chừng 30m phía bên phải là Joe.

• Like
Reactions: lyateo and Ngove