Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

Các bác có nhận thấy là nút nhấn còi của Caren từ 2010 trở về trước bấm rất nặng không? đời 2011 về sau bấm nhẹ hơn đó.

Hạng B2
12/9/11
388
35
28

tonngocnghia nói:
Hehe, hay quá anh 4R, bài này đuợc stick lên trên luôn thì đỡ quá!

Hôm nay em vừa đi cà rem khám ở BV PMH về, gặp BS Huề khám :D
Triệu chứng là khi chạy 40-60 em nó kêu ọc ọc phía sau bên phụ. Thằng tài xế nghe rõ nhất, ngồi ghế phụ lại nghe rất nhỏ!
Sau 1 buổi sáng tháo thay các món để loại trừ nguyên nhân thì tạm thời xác định 2 cái có vấn đề là phuộc sauđệm cao su lò xo
Phuộc bên TH báo giá hơn 2,7tr/cặp. Cao su đệm 300k/cặp. Vấn đề là cao su đệm phía dưới KIA bán chung với cái cánh gà to đùng giá tới hơn 1,8tr/cái!!!
Em chưa thay vì bên PMH cũng không có sẵn hàng trong kho. Về gọi ông mast cũng chưa có hàng :(
Xem ra phải chờ rồi, hôm nào thay xong em lại làm ptks lại cho các bác biết nhé :D
Xe em mới mua, chạy đường trường cũng nghe ọc ọc giống bác, mà hàng ghế thứ 2 bên phụ. bữa nào phải đi kiểm tra mới được.

Thêm nữa, không biết là bệnh chung hay sao, tay lái đánh hơi nặng, xe em chưa đủ 1000 để đii bảo dưỡng

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/7/10
1.362
23
38

skint nói:
new_caren2010 nói:
skint nói:
4runner nói:
Nói tới túi khí Carens 2010 em ganh tỵ với các bác Carens 2011 quá đi ( dù biết ganh tỵ là một tính xấu ) . Carens trước 2011 chỉ có 1 túi khí thôi :(
Luôn luôn seatbelt cho an toàn và tuân thủ luật GT nha AE. Xe em cũng có 1, AE mình ngu kiến thêm cái bên phụ xem thế nào!?
Kê thêm cái gối ngay taplo bên phụ:D
Đơn giản và hiệu quả, vấn đề là treo sao cho thẩm mỹ:D
:D
Chắc phải dùng loại gối gắn trên taplo xe máy dành cho các bà mẹ chở con nhỏ,loại đó có nhiều hình con vật dễ thương và đẹp

• Like
Reactions: Ngove
Hạng D
5/7/10
1.362
23
38

4runner nói:
Em cũng mấy lần bị như bác , không bị nước mưa vào mà bị muỗi vào . Lần trước lang thang trên mạng em có đọc 1 bài của bác Tây làm tự đóng cửa sổ trời khi tắt máy rút chìa cho Carens thế hệ 2 . Em đang tìm lại để bắt chước đây :D
Nếu làm tự động đóng như zậy thì hay quá,chứ bấm nhầm kiểu này wai thì cũng hơi mệt đó bác:D
skint nói:
new_caren2010 nói:
Em thì thấy cái nút On/Off Sunroof của Caren bố trí không hợp lí,bấm mở đèn trong xe dễ bị nhầm.Hôm rồi đi tỉnh vào ban đêm,bà cả em bấm đèn lấy đồ nhưng bấm nhầm cái nút on sunroof,nó mở toác quác,trên đồng hồ thì không hiển thị nên em cũng ko biết,thế là em đi mấy ngày với cái sunroof đang mở,khi về tới SG rửa xe mới thấy,cũng may là mấy bữa em đi trời không mưa,không chắc phải dọn lại hết nội thất rồi,hoặc giả sử đậu xe qua đêm ở đâu mà không an toàn thì không biết chuyện gì sẽ xảy ra
.Khi đang chạy xe em cũng hay bấm nhầm nút on.Không biết có bác nào hay bị nhầm như em không? có cách nào khắc phục không các bác ( như lấy cái nắp nào đó che 03 cai nút sunroof lại chẳng hạn)

Thân!
Em nghĩ chắc anh nói là nó mở nghiêng. Nếu mình có thể làm thêm tiếng kêu khi nhấn nút sunroof thì có thể giải quyết vd này.

Đúng rồi bác,hôm đó bấm nhầm nút mở nghiêng,mà nhiêu đó mưa nhỏ là cũng đủ ướt hết xe roài:(

• Like
Hạng D
5/7/10
1.362
23
38

kennyssp nói:
tonngocnghia nói:

Triệu chứng là khi chạy 40-60 em nó kêu ọc ọc phía sau bên phụ. Thằng tài xế nghe rõ nhất, ngồi ghế phụ lại nghe rất nhỏ!
Sau 1 buổi sáng tháo thay các món để loại trừ nguyên nhân thì tạm thời xác định 2 cái có vấn đề là phuộc sauđệm cao su lò xo
Phuộc bên TH báo giá hơn 2,7tr/cặp. Cao su đệm 300k/cặp. Vấn đề là cao su đệm phía dưới KIA bán chung với cái cánh gà to đùng giá tới hơn 1,8tr/cái!!!
Em chưa thay vì bên PMH cũng không có sẵn hàng trong kho. Về gọi ông mast cũng chưa có hàng :(
Xem ra phải chờ rồi, hôm nào thay xong em lại làm ptks lại cho các bác biết nhé :D
Xe em mới mua, chạy đường trường cũng nghe ọc ọc giống bác, mà hàng ghế thứ 2 bên phụ. bữa nào phải đi kiểm tra mới được.

Thêm nữa, không biết là bệnh chung hay sao, tay lái đánh hơi nặng, xe em chưa đủ 1000 để đii bảo dưỡng
Bác kiểm tra xem có chai nước nào trên xe không? trên xe có để chai nước thì chạy đường xóc nó cung kêu ọc ọc đó bác,chứ xe bác con mới quá chắc chưa bị gì đâu

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

jungle nói:
Các bác có nhận thấy là nút nhấn còi của Caren từ 2010 trở về trước bấm rất nặng không? đời 2011 về sau bấm nhẹ hơn đó.

Em chưa bóp còi 2011 nhưng cũng đời 2010 có chiếc bấm còi 4 góc lực đều nhau đều kêu , có chiếc bấm mạnh góc nào đó mới kêu . Em nghĩ lúc lắp ráp cũng có vấn đề gì đó xử lý chưa triệt để ( phôi nhựa , ba vớ chẳng hạn )

• Like
Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

jungle nói:
A Trí bấm hai góc cuối nó nhẹ hơn, có cái airbag chổ đó nên nó hơi nặng tay.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com

skint nói:
jungle nói:
A Trí bấm hai góc cuối nó nhẹ hơn, có cái airbag chổ đó nên nó hơi nặng tay.
Đời 2011 bấm nhẹ hơn thiệt đó Hiền. Còn các bác muốn tắt máy Sunroof tự động đóng vào cũng đâu có khó. Để em xong mấy đề tài kia, xong em sẽ giải quyết vấn đề tự động đóng sunroof cho các bác.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

kennyssp nói:
tonngocnghia nói:

Em xác nhận tay lái carens nặng khi xoay chuyển trong phố :(. Đường trường thì xe nào chả nhẹ :D

• Like
Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Tay lái nặng có lẽ một phần do bánh xe Carens dày tới 225mm .:D

• Like