Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

Rân chơi không sợ mưa rơi , capô mà đập trúng lưng thì cái chổ đội nón không còn rồi .

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

4runner nói:
Rân chơi không sợ mưa rơi , capô mà đập trúng lưng thì cái chổ đội nón không còn rồi .
chổ đội nón có nón cối đỡ rồi đại ca:D

Hạng D
5/9/09
2.219
464
83

4runner nói:

báo cáo cán bộ sáng nay em nhờ bạn cơ bắp làm cái đèn thụt vô sâu chút nữa và kết quả sáng và đẹp hơn hí...hí...
@skint: em mua 1 cây roài, của Nissan anh ah mà phải độ cái pas mới gắn được, nói chung là k có gì khó mà chỉ là làm sao kiếm đc cái miếng gắn vào đầu cây ti và nắp capo nhưng phải tản lực ra xung quanh thoai. Nắp capo thường yếu hơn loại có ti ben sẵn :mad:
cây của Korea thì giá hơn 2 chai hic...hic... méc quá :(

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

moivaonghe nói:
4runner nói:

báo cáo cán bộ sáng nay em nhờ bạn cơ bắp làm cái đèn thụt vô sâu chút nữa và kết quả sáng và đẹp hơn hí...hí...
@skint: em mua 1 cây roài, của Nissan anh ah mà phải độ cái pas mới gắn được, nói chung là k có gì khó mà chỉ là làm sao kiếm đc cái miếng gắn vào đầu cây ti và nắp capo nhưng phải tản lực ra xung quanh thoai. Nắp capo thường yếu hơn loại có ti ben sẵn :mad:
cây của Korea thì giá hơn 2 chai hic...hic... méc quá :(
anh đợi hình của N:D

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

Dây đai động cơ
[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Carens

Những vết nứt nhỏ mặt trong đai không đáng lo ngại, nhưng vết nứt sâu là lúc ta nên thay chúng để tránh xe nằm đường.
Mỗi xe có bơm nước giải nhiệt., trợ lực tay lái, dynamo và những bộ phận khác. Tất cả chúng hoạt động được là do đai động cơ. Với xe củ thì những bộ phận đó được kéo bằng những dây đai riêng.
Nên kiểm tra mặt trong dây đai khi xe đi được 30k km/ 2năm và kiểm tra định kỳ theo sách HDSD.
Dây đai sẽ mòn sau thời gian sử dụng và cuối cùng là đứt. Đai cũng bị mục do tác động của khi ozone trong không khí.
Khi đai đứt có thể làm cho dynamo, trợ lực hay bơm nước ngưng hoạt động . Và động cơ có thể hư hại do quá nhiệt.
Nếu nghe tiếng rít dưới capo – nhất là khi mới khởi động vào buổi sang hay khi đánh hết lái – Dây đai đã lỏng/chùn.

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50

Bữa đi lên đèo, Mer của bạn em bị đứt dây đai quạt làm mát, đồng hồ báo trăm mấy độ, vô lăng cứng ngắt do mất trợ lực, xe đề hết nổ. Trước đó hãng khuyến cáo nên thay, nhưng ra thợ ngoài "nhìn" và phán "thấy còn ngon"

Chi Hội Phó MazdaFC
19/11/10
1.571
25
48
41
HCM City

Cám ơn anh4 đã giúp đỡ em và Yế Xệ đã hoàn thành tác phẩm UFO Cà Rem , tối chạy lên bãi xe xem lại tác phẩm tự mình làm thật sung sướng biết bao:D ...em tự sướng chút

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Chúc mừng 2 bác nhé , dám ước mơ dám thực hiện . Làm càng nhiều càng lên tay đó .
Vậy là thứ 4 tuần sau chắc có độ ở PC rồi .

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35

Cảnh báo:
Từ giờ trở đi ae lưu thông thấy 2 chiếc Cà-lem cứ đi thụt lùi là Boy và em đấy nhé :D
Thank A4 nhé !

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

tommyboy nói:
Cám ơn anh4 đã giúp đỡ em và Yế Xệ đã hoàn thành tác phẩm UFO Cà Rem , tối chạy lên bãi xe xem lại tác phẩm tự mình làm thật sung sướng biết bao:D ...em tự sướng chút
:D