Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

Chiều nay nghe lời bác qdc rủ rê đi kiếm cafe :D em vô Kia NVT để bảo dưỡng 20k km (thực tế chạy 21k rồi). Lịch sử thực tế xe em đi bảo dưỡng là 1k, 5k, 11k, 18k (lúc tính phí, lúc free), sau khi anh dịch vụ nhận xe, lúc sau đưa em 1 hoá đơn nháp để em xem trước, liếc qua giật mình 1,6 chai, em đinh ninh bảo dưỡng vài xị thôi.
Em đọc kỹ thấy cần phải thay vài món + công nữa là 1,6 chai, trong khi xe em lúc 11k và 18k đã thay mới nhiều món, bao gồm các món này --> em suy ra hình như Thaco ko có lưu Nhật ký, vì nếu lưu sẽ biết lúc 18k km em đã làm gì. Anh nv nói theo bản quy định thì 20k km phải thay các món đó, em có mượn xem cho biết.
Cuối cùng em quyết định ko làm gì cả & đề nghị đưa xe ra bãi, anh nv gửi lại em Sổ bảo hành & đưa xe ra, em chờ mà ko thấy vô trả lại chìa khoá cho em, bác qdc nói họ cắm chìa ngoài xe đó --> chưa kín kẽ khâu này, có thể xảy ra mất đồ trong xe.
Túm lại, em vô nhiều lần nhưng chưa lần nào thoả mãn, Thaco cần nâng cấp service thêm nữa.

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Nhiêu đó chỉ thay vài món như : lọc gió động cơ , lọc gió máy lạnh , lọc nhớt , nhớt máy , nước làm mát .

• Like
Reactions: Ngove
Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

Sờ vít tha cô hạng nhất từ dưới lên mà Thím Xệ hihi. Thôi đổi Na mập cho nó lành đi :D

1wd
Hạng C
20/3/12
500
32
28
35

Tội nghịp Sọ dừa quá đê , chào mời PR cho Na mập mà không ai mua hết . Thiệc là đao lòng .:D:D:D:D:D

tonngocnghia nói:
Sờ vít tha cô hạng nhất từ dưới lên mà Thím Xệ hihi. Thôi đổi Na mập cho nó lành đi :D

• Like
Hạng B2
26/7/04
332
40
28
www.petrolimex.com.vn

yeuxehoi nói:
Chiều nay nghe lời bác qdc rủ rê đi kiếm cafe :D em vô Kia NVT để bảo dưỡng 20k km (thực tế chạy 21k rồi). Lịch sử thực tế xe em đi bảo dưỡng là 1k, 5k, 11k, 18k (lúc tính phí, lúc free), sau khi anh dịch vụ nhận xe, lúc sau đưa em 1 hoá đơn nháp để em xem trước, liếc qua giật mình 1,6 chai, em đinh ninh bảo dưỡng vài xị thôi.
Em đọc kỹ thấy cần phải thay vài món + công nữa là 1,6 chai, trong khi xe em lúc 11k và 18k đã thay mới nhiều món, bao gồm các món này --> em suy ra hình như Thaco ko có lưu Nhật ký, vì nếu lưu sẽ biết lúc 18k km em đã làm gì. Anh nv nói theo bản quy định thì 20k km phải thay các món đó, em có mượn xem cho biết.
Cuối cùng em quyết định ko làm gì cả & đề nghị đưa xe ra bãi, anh nv gửi lại em Sổ bảo hành & đưa xe ra, em chờ mà ko thấy vô trả lại chìa khoá cho em, bác qdc nói họ cắm chìa ngoài xe đó --> chưa kín kẽ khâu này, có thể xảy ra mất đồ trong xe.
Túm lại, em vô nhiều lần nhưng chưa lần nào thoả mãn, Thaco cần nâng cấp service thêm nữa.
Vụ này em cũng yk nhiều lần nhưng a Hải chưa làm được: Lưu thông tin về quá trình xử lý xe của KH, khi mình vào chỉ cần đưa sổ BH là có thể tra biển số ra mọi việc đã làm từ trước đến nay, cần thiết hỏi KH xem còn vấn đề j cần lưu ý ngoài việc bảo trì bảo dưỡng định kỳ.
Hiện nay khâu lưu trữ thông tin thì lởm khởm đã đành nhưng khâu cập nhật thông tin vào cái sổ BH cũng vớ vỉn (có lần thì ghi, có lần không ghi) nên nếu KH k tự nhớ là dễ thay oan những thứ mới thay or chằng bao giờ thay những thứ cần phải thay dù đã quá hạn :D
Em chỉ thấy có mỗi cái cải tiến so với trước đây là sau khi làm xong treo 1 cái sticker nhắc 5000km nữa nhớ đến xưởng & sau 1-2 ngay mình làm ở đó có cháu NV gọi điện hỏi: xe sau khi ở xưởng ra có vấn đề gì không? vẫn chạy tốt? rồi nhắc lần sau nhớ đến xưởng bảo dưỡng định kỳ đúng hạn trên sticker! :D
Em ở HN ạ!

• Like
Hạng D
29/10/10
1.107
213
63
Tp Hồ Chí Minh

Thaco TH chỉ thay đổi bộ mặt (Khang trang,lịch sự) nhưng thực sự phong cách phục vụ vẫn còn thiếu chuyên nghiệp lẫn tay nghề. Có lẽ do a Hải lo bán xe thôi mà không chú trọng huấn luyện tay nghề cho NV.

• Like
1wd
Hạng C
20/3/12
500
32
28
35

Anh 4 đang đi bị hành ti ben cốp sau bị xì dầu ở Kia Bình Tân ,bị hẹn 10 ngày trở lại thay cái khác .Ổng quạu nên giận cá chém thớt , em ù tai luôn . Thiệc tình anh Hải .

• Like
Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

1wd nói:
Anh 4 đang đi bị hành ti ben cốp sau bị xì dầu ở Kia Bình Tân ,bị hẹn 10 ngày trở lại thay cái khác .Ổng quạu nên giận cá chém thớt , em ù tai luôn . Thiệc tình anh Hải .
Cha này ở chung nhà với Anh 4 của tui nên rành gúm :D

• Like
Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Thiệt là chán anh Hải ↓ , có cái ti ben và viền trang trí cửa gió máy lạnh mà hành em đi 2 lần , mua 1 cây từ Mast vào cũng bằng tiền xăng 2 lần đi đó .

Last edited by a moderator:
  • Like
Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens ( Index ở trang 1 )

có xe bác nào giống không , khi lấy gió trong sao nó thổi ra toàn hơi nóng không vậy , khi các bác mở quạt tắt máy lạnh thấy rỏ . nếu như vậy máy lạnh làm việc hơi bị nhiều