Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

Bác QDC sáng mai rảnh rỗi ghé chổ NVH LĐ quận Tân bình em phá xe bác tí nhé :D

• Like
Reactions: Ngove
Hạng C
22/12/11
589
18.518
93

skint nói:
AJELITA nói:
Các bác cho hỏi, cái cửa điều hòa nằm giữa phía trước ở hàng ghế thứ 2 Kia carens sao gió nó yếu thế nhỉ, đưa tay vào chỉ thoang thoảng gần như là không thấy đáng kể, xe các bác có vậy ko?
Trả lời câu hỏi của anh cũng hơi khó vì CR chỉ có 1 dàn lạnh, chổ nào gần với quạt gió thì mạnh, còn xa thì yếu (hàng 2)...nếu chỉnh gió lớn để hàng ghế 2/3 lạnh thì hàng ghế 1 teooooo.... Vậy anh có thể chỉnh hai cửa gió hàng ghế trước hướng lên trần thì cả xe mát gần như đều nhau.

Hôm qua em sốt ruột quá, lấy tay bóc hẳn cái ụ điều hòa phía sau ra tìm nguyên nhân, cuối cùng thì tìm ra nguyên nhân tại sao gió nó yếu rồi các bác ạ!
Hóa ra là lúc trước đi dây điện cho giàn loa Sub, mấy em thợ bóc nó ra rồi khi lắp lại thì lắp khoang gió bị lệch với ống thổi gió ra. Em chỉ nắn chỉnh lại vào đúng khớp là OK ngay. Gió vù vù!

• Like
Reactions: binhxitrum
Hạng C
22/12/11
589
18.518
93

pyben nói:
Em thường mở gió hàng ghế trước khoảng 1/2 để dồn công lực cho hàng ghế sau

À sáng kiến của bác đơn giản mà hay, ngồi lái lạnh teo cả trym mà phía sau than nóng!

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50

AJELITA nói:
khi vê cua xong , buông lơi tay lái là nó tự quay về vị trí cũ
làm như vầy em thấy tiện và ... đã. Nhưng em nghe nói không nên làm vậy mà mình phải chủ động vê nó lại vị trí thẳng. Không biết có ảnh hưởng gì đến hệ thống lái hay không?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
12/9/11
388
35
28

pyben nói:
AJELITA nói:
khi vê cua xong , buông lơi tay lái là nó tự quay về vị trí cũ
làm như vầy em thấy tiện và ... đã. Nhưng em nghe nói không nên làm vậy mà mình phải chủ động vê nó lại vị trí thẳng. Không biết có ảnh hưởng gì đến hệ thống lái hay không?
Lúc dạy thì thầy cũng la em vì em để tay lái nó tự trở lại. Vì nhiều khi ko điều khiển dễ mất lái nguy hiểm thôi. Em chạy đường trường thỉnh thoảng buông 2 tay ra (nhưng cũng cảnh giác ôm hờ nó ) thử xem ra sao. Thấy nó ...cũng chạy thẳng hehehe. em nói lái nặng là lúc lái ở tốc độ thấp thôi à. mà giờ quen dần rồi

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM

AJELITA nói:
skint nói:
AJELITA nói:
Các bác cho hỏi, cái cửa điều hòa nằm giữa phía trước ở hàng ghế thứ 2 Kia carens sao gió nó yếu thế nhỉ, đưa tay vào chỉ thoang thoảng gần như là không thấy đáng kể, xe các bác có vậy ko?
Trả lời câu hỏi của anh cũng hơi khó vì CR chỉ có 1 dàn lạnh, chổ nào gần với quạt gió thì mạnh, còn xa thì yếu (hàng 2)...nếu chỉnh gió lớn để hàng ghế 2/3 lạnh thì hàng ghế 1 teooooo.... Vậy anh có thể chỉnh hai cửa gió hàng ghế trước hướng lên trần thì cả xe mát gần như đều nhau.

Hôm qua em sốt ruột quá, lấy tay bóc hẳn cái ụ điều hòa phía sau ra tìm nguyên nhân, cuối cùng thì tìm ra nguyên nhân tại sao gió nó yếu rồi các bác ạ!
Hóa ra là lúc trước đi dây điện cho giàn loa Sub, mấy em thợ bóc nó ra rồi khi lắp lại thì lắp khoang gió bị lệch với ống thổi gió ra. Em chỉ nắn chỉnh lại vào đúng khớp là OK ngay. Gió vù vù!

bác lắp giàn loa chỗ nào cho ae biết luôn là bọn thợ nào để cạch mặt:mad::mad:

Hạng C
22/12/11
589
18.518
93

Em lắp
whoiswho nói:
AJELITA nói:
skint nói:
AJELITA nói:

bác lắp giàn loa chỗ nào cho ae biết luôn là bọn thợ nào để cạch mặt:mad::mad:
Em lắp cái loa sub ngay gầm ghế kế bên tài, nhưng dây điện va 2tín hiệu thì giấu vào trong cái ụ gió lạnh ở giữa , thợ của Cường Nga ( An Dương Vương ) đi, mấy chú này chuyên môn thì khá nhưng khâu kiểm tra thì cẩu thả, các bác là cứ phải đứng ngay tại chỗ quan sát , thấy quên gì nhắc ngay mới đảm bảo.

Hạng B2
12/9/11
388
35
28

Các bác ơi, không hiểu sao dạo gần đây em thấy tiếng xe em nghe kì lắm, rào rào rào rào giống mấy xe tải máy dầu vậy đó. Tiếng đó xuất hiện sau khi em đưa xe đi bảo trì 1000 km đầu tiên. Thợ ở PMH làm sao về nhà em thấy trên sàn đồ nhựa, mấy cái nắp cái gì đó quăng tùm lum, không lắp lại chỗ cũ, bình ac quy cực dương thì còn nắp, cực âm mất tiêu cái nắp chụp luôn. Vậy có phải là do thợ ẩu tả làm gì mà máy xe em nghe rào rào không?

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

kennyssp nói:
Các bác ơi, không hiểu sao dạo gần đây em thấy tiếng xe em nghe kì lắm, rào rào rào rào giống mấy xe tải máy dầu vậy đó. Tiếng đó xuất hiện sau khi em đưa xe đi bảo trì 1000 km đầu tiên. Thợ ở PMH làm sao về nhà em thấy trên sàn đồ nhựa, mấy cái nắp cái gì đó quăng tùm lum, không lắp lại chỗ cũ, bình ac quy cực dương thì còn nắp, cực âm mất tiêu cái nắp chụp luôn. Vậy có phải là do thợ ẩu tả làm gì mà máy xe em nghe rào rào không?
Trời, cái xe hơn nửa tỷ mà chúng nó tưởng xe đồ chơi khựa chắc :(. Bác đem xe lên PMH mắng vốn chúng nó 1 trận cho hả dạ ... mặc dù chẳng được giề :mad:. Máy xe rào rào bác nên kiểm tra gấp NHỚT, nước, lọc gió chúng nó có lắp vào không nhé.

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50

Trời, khi bảo dưỡng thì thợ làm những gì bác phải quan sát chứ? Bảo dưỡng 1000km mà tháo đồ nhựa ra làm gì?

Hôm qua em lụm được 1 con bu-lông 8li rớt ra dưới chỗ thắng chân, không biết ở đâu rớt ra
, em lấy đèn pin soi hoài mà hổng biết đâu lun