Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

jeandn nói:
Ganeskoto nói:
Refresh : xóa hết, cài đặt lưu lại.
chọt phím vol+, một ô vuông trên màn hình sẽ nhấp nháy, chọn phím bấm tương ứng trên vô lăng, nó sẽ hiểu phím đó dùng để bấm vol+, tuần tự thế, sau cùng bấm vào biểu tượng save trên màn hình.
Cám ơn bác; em đã làm tương tự nhưng vẫn không save được... ví dụ như cái hình trên post của em, em đã set các chức năng cho các phím khác nhau rồi đó, nhưng khi nhấn cái biểu tượng 'Save', thấy có hiện 1 thông báo đại loại như "use fresh button for apply changes". Mà cái chính là chẳng chịu save cho em nhờ ;). Hay là cái DVD đến tuổi rồi nhỉ?
nó save rồi đó bác, ý nói nếu bác muốn canh lại nút bấm thì bấm refresh. Ktra thì bác bấm dấu mũi tên quay đầu ra ngoài rồi bấm thử các nút bấm xem.

Hạng B2
18/5/05
314
9
18
47
www.otosaigon.com
Re: Cắm cable AUX cho KIA

Cable chuẩn như hình bác ạ, đoạn 3.5mm có 4 đoạn thay vì 3 đoạn như cable bác mua

hungvv nói:
Gửi các bác.
Xe của em là Carens của Thaco mua 2009. Kèm theo xe không có cọng cáp AUX chính hãng.
Hôm qua em mới mua 1 cọng của shop turnviet. Như cái này

Nhưng mà khi em cắm IPAD vào thì nó cứ hiện lên cái thông báo giống như thế này rồi lại tắt cái bụp, em không thể ấn được nút Trust

Kết quả là Carens báo lỗi EROR connection
Nếu chỉ cắm đầu 3.5mm và chơi nhạc trên IPAD thì âm thanh vẫn ra loa, vẫn điều khiển được volume nhưng không chuyển bài được.

Có bác nào biết tại sao không chỉ cho em với,
Em cám ơn

Last edited by a moderator:
Hạng F
12/9/10
6.652
41.710
113
48
Bà Tó

Dear all , bác Hoadat : bữa đọc bài của bác Hoadat , v.v chạy lên 100km/h thì vô lăng rung . Em mới thử lại .
Vượt qua ngưỡng 95 - 100 , vô lăng có cảm giác rung ( không lắc ) . Bỏ ga xuống 90 , hết .
Xe em 2011 , các bác có bị vậy không ?

P/S : trước đây đã cân bánh , chỉnh rutuyn rồi .

Hạng D
3/9/08
4.594
47.261
113

Bữa e đạp thử ở cao tốc LK- Prehn lên 120 thì nó hết, tay lái cứng ngắt êm ru ngay, còn về 100/95 thì lại bị dzơ., em nghi ngờ mấy cái mâm có vấn đề chứ vỏ thì mới 100% và có bấm chì rồi. Riêng khoảng mâm thì kia trong nước đa phần đc làm tại bình dương, giá xoay quanh hơn 3tr /cái loại 17inches.

Hạng B2
6/9/11
389
19
18

Em thay mâm R17 ở Kia PMH hồi đầu năm là 3tr / CẶP mà bác.

Hạng D
3/9/08
4.594
47.261
113

Carens_bù nói:
Thanks bác nhiều, vì ở HC nói giá mà e cũng kg rõ là cái hay cặp nữa, e thì cứ nghĩ là cái. Vậy mai mốt e thay 1 bộ mới xem sao, 3tr 1 cặp là quá rẻ luôn, chơi luôm mâm Carens S cho máu. Hehe.

Hạng D
3/5/13
1.231
348
83

hoadat nói:
Carens_bù nói:
Thanks bác nhiều, vì ở HC nói giá mà e cũng kg rõ là cái hay cặp nữa, e thì cứ nghĩ là cái. Vậy mai mốt e thay 1 bộ mới xem sao, 3tr 1 cặp là quá rẻ luôn, chơi luôm mâm Carens S cho máu. Hehe.
Mâm Carens S nhìn đẹp hơn mâm cũ nhưng em không nghĩ mâm Carens S giá 3tr nhé

Hạng B2
6/9/11
389
19
18

Giá đó là của mâm cũ chứ không phải Carens S đâu bác. Sản xuất ở KCN Đồng An Bình Dương, em thay cặp mới 3tr bán lại cặp cũ được 600k (giá phế liệu) nên có thể nói giá phụ tùng Kia dễ chịu.

Hạng B2
19/9/12
215
18
18
45

Các bác cho e hỏi đường kính của gương cầu lồi Projector của đèn cos là bao nhiêu inch nhỉ?

Tập Lái
13/3/14
2
0
0

Xe em cà rem 2010 cũng bị hiện tượng cứ bật quạt gió lên là nó kêu ò ò, tháo quạt ra rồi... ko phát hiện ra hỏng hóc nào, bên trong lồng quạt ko vướng vật gì cả, đã cho kiểm tra moto của quạt, ok rồi ... vậy mà lắp vào vẫn kêu ò ò, tiếng kêu càng to khi bật quạt càng to ...
Theo các bác cái này có phair lỗi của Carem hog ?
Mà có lúc đang chạy quạt có mũi khét nữa, mặc dù em đã kiểm tra moto rồi , không cháy chập gì cả ...????