1wd
Hạng C
20/3/12
500
32
28
35
Các Bác cho em hỏi, Đầu LCD của em nó toàn nhảy nhanh hơn 1 giờ. Như hình. Em chỉnh lại mấy lần rồi nhưng được 1 lúc là nó lại thay đổi ( em đã reset )
Em không rành lắm nhưng có cách này. Lúc 23g45 bác tháo cọc bình ra và canh đúng 0:00:00 bác gắn cọc bình lại. :3dcuoi:

• Like
Reactions: hoangkimgiac
Hạng B1
17/3/13
88
82
18
Xe em đời sâu nên không có DVD, cách đơn giản nhất bác thử tháo cọc bình ra khoảng 10 phút rồi gắn lại xem sao.

Cám ơn bác, sáng nay vào quán cafe, tháo bình, uống xong ra mới gắn bình vào lại... U như kỹ....hix. Tất cả hoạt động, trừ cái màn hình.... :p

p/s: bảo vệ quán với mấy bác tài gần gần đó thấy em rút bình trước khi vào quán, cứ mắt tròn mắt dẹp...

Hạng B2
1/4/08
147
9
18
40
ý bác là mấy tấm lót pedal??!! Bác ra ADV có mà đầy, giá khoảng chừng trăm mấy đến 200k, nhưng bác nên mua loại Đài Loan tốt hơn hàng TQ
Cái ốp cho thắng, chân ga với chân phanh đó bác. Bác giới thiệu em tên tiệm nào luôn ạ, em mới thi đậu vào cuối tháng 9, giờ đang tập lái thôi, :(

Hạng D
23/5/11
1.016
263
83
Cái ốp cho thắng, chân ga với chân phanh đó bác. Bác giới thiệu em tên tiệm nào luôn ạ, em mới thi đậu vào cuối tháng 9, giờ đang tập lái thôi, :(
Tiệm Thiên Phú, tiệm hơi nhỏ nhưng được cái giá ok, em toàn mua đồ ở đây. Nếu bác chạy từ hướng An Đông ra thì nó nằm bên tay phải cách ngữ tu LHP và ADV khoảng 30m ( chưa qua ngã tư nha bác)

B2X confirmed
Hạng B2
28/7/11
224
17
18
52
HCMC
Bác có User Manual của đầu DVD này không? Bác chụp cho phần cài đặt Clock đi, để mọi người có phát hiện gì giúp bác được không?

• Like
Reactions: 4runner
B2X confirmed
Hạng B2
28/7/11
224
17
18
52
HCMC
Xe Ca Rem của em sau 3 năm cày cuốc sao bây giờ cách âm có vẻ như kém hẳn. Lúc trước chạy không nghe tiếng xe chạy, tiếng người nói bên ngoài, thế mà bây giờ xe honda chạy bên ngoài bên trong đều nghe rõ mồn một. Có bác nào biết cách chữa trị căn bệnh trầm kha này không? Hãng thì phán rằng xe em bình thường không có gì bất thường cả :)

• Like
Reactions: 4runner
Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
Xe Ca Rem của em sau 3 năm cày cuốc sao bây giờ cách âm có vẻ như kém hẳn. Lúc trước chạy không nghe tiếng xe chạy, tiếng người nói bên ngoài, thế mà bây giờ xe honda chạy bên ngoài bên trong đều nghe rõ mồn một. Có bác nào biết cách chữa trị căn bệnh trầm kha này không? Hãng thì phán rằng xe em bình thường không có gì bất thường cả :)
Bác mua chai bảo dưỡng ron cao su của Liqui moly, Sonax hay nhiều hãng khác. Sau khi lau chất bảo dưỡng toàn bộ ron cửa sẽ khác hẳn đấy bác.