Hạng D
11/1/09
3.654
7.453
113
nơi xa lắm
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

tommyboy nói:
@ Aron truong : Vịt của Hụi Chương hơi bị ngon bác ợ , có tiếng trong hội Ộp Dót mà ....:)) bác Aron ở q11 mà khúc nào thế Em cũng F3 q11 lun nè
Nhà ở đó đang rao bán đó bác, có địa chỉ trong link đó, em đang ở trọ ở Tân Bình bác ơi. Bán nhà mua xe đi ở trọ mới ghê.

• Like
Reactions: Ngove
Hạng D
5/7/10
1.362
23
38

Rocket1349 nói:
Aron_Truong nói:
Rocket1349 nói:
Thớt hót nhễ????? Em nào giờ chưa đi Carens nên hóng hớt tính tìm 1 chiếc đi thử xem ngon như quảng cáo ko?:D:D:D
Ủa hình như hôm trước em nhớ em mua hụt chiếc Carens của bác mà ta, lúc bác rao bán em đang đi Nha Trang, nói đầu tuần về xem nhưng ko kịp, hay em nhớ nhầm ta.

Dạ chắc bác nhớ nhầm hoặc em bán dùm cho ai đấy ạ.......em nào giờ chỉ đi Vịt...nghèo lắm bác à...:(:(:(
Mơ con Carens vì có hàng ghế thứ 3 rộng rãi, người cao 1,7m ngồi cực thoải mái khi đi xa nên em rất là thích ạ....
Rảnh quá vô đây móc lò hả lão
.Hàng ghế 03 của Caren hơi chật nhưng em thấy nó còn rộng hơn hàng ghế 02 của Vịt nữa nhá:D

Chi Hội Phó MazdaFC
19/11/10
1.571
25
48
41
HCM City

Hôm nay là ngày đầu tiên kể từ ngày em mua xe mới chạy thử vì bận Xiên Vịt em có vài cảm nhận về Caren của em , xin các bác giúp đỡ và giải thích dùm em . Em cảm thấy Carens ồn hơn Forte khi chạy trên đường nội thị , các bác có cách nào khắc phục được không ??? Chứ bà cả em thì ngồi xe dở lắm đi Morning mà chê nó nhỏ và ồn vào Carens thì nó cũng ồn như thế , nên em cũng hơi lo ! Ngoài chuyện đó thì em hài lòng với em nó , rộng rải thoải mái chạy cũng sướng .
P/s: em mới lấp camera de màn hình 4inch mà trượt cực kỳ xinh ....hehe , bác nào biết chổ bán lưới đựng đồ xin chỉ em với em cám ơn ạh

Last edited by a moderator:
  • Like
Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Tommyboy xem lại 4 bánh có bơm căng quá không , tiêu chuẩn là 2,2k . Carens cách âm khá lắm đó tuy nhiên do dùng mâm 17 inch và vỏ mỏng nên khi vào đường nhám hơi ồn tí thôi .Để khẳng định có ồn quá không thì nên đi thử 1 xe carens khác để so sánh .

• Like
Hạng B2
16/2/11
154
3
18

CR mà chê ồn thì thử xìvịt hay in là thấy ngay sự khác biệt . Cá nhân em thì CR như vậy là êm lắm rồi . Kinh nghiệm của em khi nào thấy hơi ồn thì cứ volume mà vặn thì khắc hết ồn ngay

Hạng D
23/5/11
1.016
263
83

em thấy CR chỉ hơi ồn vỏ thôi , còn đường tốt thì êm như Lexus :D.Bác thử phủ gầm 4 hốc bánh đi cũng giãm đáng kể đó , e làm rồi nèh. bác có thể phủ Liqui hoặc sonax 1 chai khoảng 260k thôi, mỗi hốc 1 chai tổng thiệt hại khoảng 1tr. Nhưng nếu đem ra ga rage thì có thể nhiều ,nếu bác chịu khó làm đương nhiên sẽ rẻ hơn. E nghĩ tự làm cũng được tháo từng hốc bánh ra rồi lấy cọ quét, hơi mất công nhưng được cái mình làm kỹ
còn cách thứ hai là gắn thêm vè nhẹ hốc bánh sau, chuyện này e đang nghiên cứu làm và nếu thành công sẽ thương mại hóa :D

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

Bác thay mâm vỏ 16 đời 07 vào êm hơn nhiều đấy!

Hạng D
29/10/10
1.107
213
63
Tp Hồ Chí Minh

Theo em thì giải pháp hữu hiệu nhất là tắt máy lạnh,hạ hết kính xuống thì ...không còn nghe tiếng ồn trong xe nữa, vì lúc đó bên ngoài ồn hơn...:D:D:D ...em dzọt !

Chi Hội Phó MazdaFC
19/11/10
1.571
25
48
41
HCM City

Cám ơn các bác ợ , em mới lên bãi gởi xe đo lại áp suất lốp hãng bơm tới 2kg5 , và em đã giảm xuống còn 2kg2 như anh Thuận nói . Mai em sẽ test thử 1 vòng xem thế nào