Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

Cảm giác thôi Bác. Bác giữ lái thẳng thì xe có lệch bên nào không? Còn 02 bánh trước nó có chụm hơn bình thường thì bác cũng không thể cảm nhận được đâu.

Hạng B2
6/7/11
353
14
18

Sr bac ton, y cua em la xe chay khong muot nhu truoc nua,giong nhu xe bi ca thang vay do.thank you

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

Nếu bác nghi ngờ bánh cạ... thì bác chạy khoảng 10km, sau đó xuống xe rờ 04 cái mâm, nếu nó ấm đều mà không nóng gắt là ok. Bị cạ, cấn thì sẽ nóng gắt lắm.

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

coi chừng quên xả thắng chân
:confused::D

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50

skint nói:
coi chừng quên xả thắng chân
:confused::D

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

Kinh nghiệm chia sẻ về CRs MT:
Xe của em năm 2007, 65k km. Xe vẫn chạy tốt, mọi thứ tốt. Khi chạy thì chân côn hơi nặng, khi chuyển số từ 1~2, 2~3 nghe tiếng rào cái khoảng 5secs -> em nghĩ do mình đi không đủ tốc độ mà sang số nó rung máy ->rung giàn mủ nhựa ->tiếng rào.

AE KT cũng nói anh đi thêm 10k km (~1 năm[:O]) rồi hãy thay:D cho tiết kiệm.

Em quyết định là thay luôn (vì ko thể đợi 1 năm sau). Sau khi hạ hộp số xuống lấy bộ li hợp ra thì em thấy rằng :
- Bố ly hợp cũ và mới hầu như giống nhau (chỉ mòn 1~2 dem)nhưng bị CHAI. Chính sự CHAI này làm cho li hợp bị trượt và gây ra tiếng RÀO RÀO.

Kết luận : thay li hợp mới vào chân côn nhẹ tưng, tăng tốc ngọt, bắt ngọt và đặc biệt là hết cái bệnh RÀO RÀO, ko Rung máy.
Do em vừa cầm đèn pin rọi cho mấy ảnh, vưừa phụ 1 tay nên chỉ shot đc 2 tấm hầu AE:D

[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Carens

[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Carens

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/5/11
1.016
263
83

em thì chạy không biết kho nào bằng số km của H ca nên không biết chừng nào mòn nữa nhưng em thắc mắc là kỹ thuật chạy như thế nào để côn lâu mòn nhỉ ít nhất cũng kéo tới 80k mới thay

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

Hết nhiêu thóc H ơi ?

Hạng B2
4/5/08
199
6
18
63

Cái này thì phải thay khi 20k Km chứ pác, để đến 40k Km mới thay thì tèo máy chứ còn gì
skint nói:
Với lọc gió giấy thì có thể dùng air để vệ sinh. Với CRs khuyến cáo thay mới sau 40k km/2năm. Với lọc gió vải (BMC, K&N) thì có bộ vệ sinh riêng.

Hạng B2
26/7/04
332
40
28
www.petrolimex.com.vn

Thi công món đấy mất nhiều thời gian không bác Skint? Em chạy xe cường độ cũng tương đương bác (mua 07/2008 giờ ~ 4,5 vạn). Dạo này có cảm giác chân côn hơi nặng, chuyển số thấp có cảm giác "dắt" không ngọt ngào như lúc mới! Có lẽ cũng đồng bệnh giống bác. Mà thiệt hại thóc lúa thế nào ạ? :)