Hạng B1
5/6/07
93
0
0
tp BMT
các bác . nhà em định mua xe cd5 đời 2002 , nhưng trog đăg kí chắc phải 2003 . xe nhìn rất ác , của gia đình 1 squan công an cỡ lớn của tĩnh . bán 80 chai , ủng hộ 5 chai lam thuế trước bạ . liệu xe đời này có hỏng hóc gi nhìu không bác . việc bảo thì nó thế nào

Hạng B2
2/12/08
419
5
18
mazda71 nói:
các bác . nhà em định mua xe cd5 đời 2002 , nhưng trog đăg kí chắc phải 2003 . xe nhìn rất ác , của gia đình 1 squan công an cỡ lớn của tĩnh . bán 80 chai , ủng hộ 5 chai lam thuế trước bạ . liệu xe đời này có hỏng hóc gi nhìu không bác . việc bảo thì nó thế nào

Xe đó, giá vậy là quá OK, bác quyết khẩn trương đi kẻo lại tiếc.

Về vụ hỏng hóc, bảo dưỡng...AE đã bàn nhìu roài, bác chịu khó lục lại các bài trước nha.

Hạng B2
23/8/08
224
4
18
Em cũng ủng hộ bác mua, 75 tr là hợp lý. Nếu khong mua thì gioi thieu cho em

Tập Lái
16/6/08
22
0
0
50
hanoi
Trip A, Trip B Kia Morning

Các bác cho em hỏi chút, em rất muốn Reset lại Trip A hoặc Trip B ở công tơ mét, nhưng không biết làm thế nào.

Bác nào biết chỉ em phát!

Tập Lái
19/5/09
3
0
0
Cho hỏi địa chỉ sửa chữa CD 5 ở Đồng Nai

Chào các bạn. Tôi tên Đông, ở Đồng Nai (Khu ngà 3 Vũng Tàu (Cora - Big C).
Tôi cũng có 1 CD 5, đã mua và đi được 1 năm. Nay muốn làm lại cần hộp số (số 2 và số 5 vào hơi gắt và cần hơi bị rơ).
Xin hỏi có bạn nào ở Đồng Nai hay biết ở Đồng Nai nơi nào làm hộp số tốt không, giá cả và thời gian.
Tôi có hỏi gara chỗ họ nói 2 ngày, chỗ họ nói chỉ 1 buổi. Chưa sửa hay làm se lần nào nên mong các bạn giúp thông tin hoặc email : [email protected].
Xin cám ơn.

Hạng B2
15/3/08
365
3
0
Re:Cho hỏi địa chỉ sửa chữa CD 5 ở Đồng Nai

maidinh nói:
Chào các bạn. Tôi tên Đông, ở Đồng Nai (Khu ngà 3 Vũng Tàu (Cora - Big C).
Tôi cũng có 1 CD 5, đã mua và đi được 1 năm. Nay muốn làm lại cần hộp số (số 2 và số 5 vào hơi gắt và cần hơi bị rơ).
Xin hỏi có bạn nào ở Đồng Nai hay biết ở Đồng Nai nơi nào làm hộp số tốt không, giá cả và thời gian.
Tôi có hỏi gara chỗ họ nói 2 ngày, chỗ họ nói chỉ 1 buổi. Chưa sửa hay làm se lần nào nên mong các bạn giúp thông tin hoặc email : [email protected].
Xin cám ơn.

bác đừng vội dỡ hộp số làm gì, bác bảo thợ tháo mấy cái bạc của cần số ở dưới gầm xe ( vị trí cần số thẳng xướng dưới, cho xe lên cầu là nhìn thấy ngay) tiện cái mới thay vào là số ngọt luôn

Hạng B2
16/3/07
433
3
18

Đúng rồi bác, cái này mình tự làm được, gỡ cái bạc ra, mang ra tiệm tiện lại 1 cái mới về gắn lại là ngon lành ngay thôi.

Tập Lái
19/5/09
3
0
0

Cám ơn các bạn nhiều.
Cho mình hỏi cái nữa : khi chạy đường trường (đường 1A miền tây) nghe tiếng ở 2 bánh trước hơi kêu lụp cụp (tùy theo đường mô nhiều hay ít) mà có cảm giác như nó kêu do bạc đạn hay trục của bánh hơi bị rơ vậy.
Hiện tượng như vậy là bị gì, nếu sửa chữa thay thế tốn kém khoảng bao nhiêu và thời gian có thể mất bao lâu.
Vì chưa rành nhiều nên hỏi trước để chuẩn bị và khi nào tiện thì mình mang đia sửa cho nó ổn.
Xin cám ơn và chúc sức khỏe Anh hat65 và lovecar75.