Hạng D
8/2/17
1.112
1.714
113
36
chất lượng xe Hàn giờ cải thiện nhiều lắm rồi,đi mà biết giữ gìn thì cũng ko kém xe nhật là mấy.nhưng bác nói chấp hết đám xe Nhật thì hơi hưng phấn quá kkk (trừ toy và hon thì ko nói).
Dù sao xe hơi nói riêng,hay hàng cơ khí nói chung,bọn nhật nó vẫn bền lắm bác.chất lượng gia công cũng như công nghệ luyện kim nó vẫn nhỉnh hơn HQ 1 chút xíu đó.

Bảng xếp hạng những hãng xe ít lỗi nhất tại thị trường Mỹ nhé bác. Mazda, Mitsu, Nissan..ở đâu so với Hyundai-Kia. Chưa kể 1 số hãng Nhật như Suzuki, Daihatsu, Isuzu không thể bán nổi ở thị trường này.
Hi vọng trong tương lai, xe Vinfast sẽ được bán ở thị trường Mỹ. Xe tiếp theo của mình sẽ là Vinfast hoặc Mỹ, Hàn. Có nhiều tiền hơn nữa thì sẽ là Đức. Bác xem video này sẽ rõ khung gầm xe Nhật dành cho thị trường VN tệ cỡ nào.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
29/5/07
492
439
68
Sportage mà chạy dịch vụ? Xe này gia đình cá nhân đi là chính. Có đánh giá chê bai mới có đổi mới. Fortuner không cùng phân khúc, mục đích và nhu cầu, không thể so đo được.
Này nước ngoài a ơi, nước ngoài thì nhiều bản các bản khác rõ rệt là bình thường, VN k chay dvu ko phải Hàn ngta ko chạy, và bên đó nhiều người mua chỉ làm phương tiện nên đủ dùng là đc rồi.

Hạng B1
10/5/18
72
699
83
124
Hybrid là lựa chọn tốt nhất. Lý do: máy mạnh, tiết kiệm xăng, giảm khí thải, đỡ ồn.

Hạng B2
11/8/11
263
317
63
View attachment 2527333
Bảng xếp hạng những hãng xe ít lỗi nhất tại thị trường Mỹ nhé bác. Mazda, Mitsu, Nissan..ở đâu so với Hyundai-Kia. Chưa kể 1 số hãng Nhật như Suzuki, Daihatsu, Isuzu không thể bán nổi ở thị trường này.
Hi vọng trong tương lai, xe Vinfast sẽ được bán ở thị trường Mỹ. Xe tiếp theo của mình sẽ là Vinfast hoặc Mỹ, Hàn. Có nhiều tiền hơn nữa thì sẽ là Đức. Bác xem video này sẽ rõ khung gầm xe Nhật dành cho thị trường VN tệ cỡ nào.
Mình ko nói xe Hàn ko tốt,nhưng mấy cái xếp hạng đó ko có nghĩa là xe Hàn tốt hơn đâu bác,mình có thời gian dài ở bên Mỹ,hầu như đi xe nhật ko à (và bán tải ford F150,Ram 1500..).
Bác tưởng tượng 1 ngày đi làm cả đi cùng về tầm 200km,người ta ko dám đặt niềm tin vào xe hàn bằng xe nhật đâu,ở bển sợ nằm đường lắm bác ơi.
Độ tin cây của xe Nhật là đã được kiểm chứng rồi,mình đi con con civic 20 năm tuổi mà vẫn chạy ngon lành.
Còn như ở VN mình đi không nhiều thì xe Hàn dư sức đáp ứng.
Chúc bác mùa dịch nhiều sức khỏe và an toàn nhé!

• Like
Reactions: Thinh huynh
Tập Lái
22/6/21
12
6
3
38
Mình ko nói xe Hàn ko tốt,nhưng mấy cái xếp hạng đó ko có nghĩa là xe Hàn tốt hơn đâu bác,mình có thời gian dài ở bên Mỹ,hầu như đi xe nhật ko à (và bán tải ford F150,Ram 1500..).
Bác tưởng tượng 1 ngày đi làm cả đi cùng về tầm 200km,người ta ko dám đặt niềm tin vào xe hàn bằng xe nhật đâu,ở bển sợ nằm đường lắm bác ơi.
Độ tin cây của xe Nhật là đã được kiểm chứng rồi,mình đi con con civic 20 năm tuổi mà vẫn chạy ngon lành.
Còn như ở VN mình đi không nhiều thì xe Hàn dư sức đáp ứng.
Chúc bác mùa dịch nhiều sức khỏe và an toàn nhé!
Mình thấy có nhiều bạn lái xe Hàn từ nam ra bắc rồi từ bắc về lại Nam phà phà... mềnh nghĩ xe hàn giờ chất lượng ko kém Nhật lắm đâu, tầm Nhật 10 thì Hàn phải 8 or 9 rồi...

Tập Lái
22/6/21
12
6
3
38
Rất là hy vọng lần này về VN, Tucson và Sportage ko bị cắt mất bản AWD, rất mong bản dầu AWD luôn