Tập Lái
30/11/19
1
0
0
35
Kia morning nhập Hàn 2011 quạt giàn nóng chạy liên tục

Chào các bác.
Vợ 2 em mấy hôm nay quạt giàn nóng chạy liên tục. Mở khoá 2 nấc là quạt chạy, tắt máy quạt vẫn chạy đến khi điện tổng ngắt. Nhờ các bác bắt bệnh giúp.

Xe em là Kia morning nhập Hàn 2011..
Cám ơn các bác

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/1/10
2.794
16.458
113
Vk2 e mấy hnay quạt giàn nóng chạy liên tục, mở khoá 2 nấc là quạt chạy, tắt máy quạt vẫn chạy đến khi điện tổng ngắt.
Thường thì lúc máy nguội quạt sẽ ko chạy,nếu sáng sớm đề máy mà quạt chạy ngay là có vấn đề...

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.503
21.765
113
Pháp
Thường thì lúc máy nguội quạt sẽ ko chạy,nếu sáng sớm đề máy mà quạt chạy ngay là có vấn đề...
Thêm vào ... cảm ứng nhiệt máy có vấn đề nếu như bạn viết trên , thermo-contact

Hạng B2
31/1/17
131
79
28
48
Nên đem vô hãng hoặc gara có máy đọc thông số để kiểm tra thay cảm biến nhiệt độ nước làm mát hay relay khiển quạt. Quạt chạy liên tục còn liên quan đến hệ thống điều hòa. Quạt chạy liên tục máy chưa đạt nhiệt độ có thể hao xăng hơn bình thường.

Hạng F
28/8/19
6.629
11.296
113
Palm Beach, Florida, US
Thường thì do thermo sensor dò nhiệt hỏng vì nguyên lý quạt giải nhiệt két nước chỉ chạy khi nhiệt độ nước cao (cao bao nhiêu tùy theo setting của sensor theo hãng xe). Bình thường xe để qua đêm mà nổ máy không chạy có khi hơn 15p mà quạt còn chưa chạy (cũng tùy xe, là ví dụ con Rav4 nhà mình), máy phải nóng lắm nó mới chạy!

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
5/1/10
2.794
16.458
113

Chào các bác.
Vợ 2 em mấy hôm nay quạt giàn nóng chạy liên tục. Mở khoá 2 nấc là quạt chạy, tắt máy quạt vẫn chạy đến khi điện tổng ngắt. Nhờ các bác bắt bệnh giúp.

Xe em là Kia morning nhập Hàn 2011..
Cám ơn các bác
Thêm vào ... cảm ứng nhiệt máy có vấn đề nếu như bạn viết trên , thermo-contact

Mới tìm dc cái này rất hay:

Hạng C
22/8/13
557
504
63
Relay quạt làm mát két nước là loại ngược, tức là có dòng điện thì nó ngắt, ngắt dòng thì nó đóng. Với mô tả của chủ xe thì tôi đoán chỉ cần thay relay này là hết thôi.