Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Đồng ý với bác mua xe thì chỉ cần thích nó, nó phù hợp với mình và mình cảm thấy thoải mái khi nó phục vụ mình tốt là được rồi". Trừ xe sang thì không nói, hạng sedan D bình dân hiện có dưới 1,5 tỷ ở Việt Nam cá nhân em thấy đẹp và thích nhất passat, sau là optima rồi accord. Em đang cố phấn đấu Optima cũ thôi vì nó cân bằng với giá cả nhất ở hoàn cảnh của em, hai em kia giá cao quá với không tới, Nhưng nếu (giả sử thôi) em có tiền đủ mua mà cho em chỉ 2 lựa chọn Camry với Optima (cùng bản cao nhất 2.5Q với 2.4GTline hoặc cùng bản 2.0), thì em vẫn lấy Optima vì nó chạy sướng hơn Cam lại rẻ hơn một mớ (em mới chỉ được chạy thử một vài lần Cam 2.0E và 01 lần Optima 2.0 đều đời 2015)
P/s: Optima GTline mầu trắng của bác đẹp lắm!
Nhiều khi em muốn tập hợp hết những bác chê Optima đến nhà em để em cho trải nghiệm con Optima 2.4 GT-Line của em xem nó có dở như họ chê không.
Em đã lái Camry 2.5Q 2017 và em dám khẳng định là Camry 2.5Q thua xe em một số chỗ.

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Nói cho bạn hiểu thêm, ở VN mình ngộ lắm, dạng người lựa như bạn rất hiếm. Chủ yếu là xe trên 1tỷ chỉ mua Logo thôi =))
Xe ngon, nhưng do thương hiệu nên người ta không thèm trải nghiệm rồi chốt một cái không mua.

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Hãng nó nói gì chả được quan trọng là mình cảm nhận thôi. Sonata từ 2009 cũng qua 2 đời all new rồi giá lúc nào cũng trên 1 tỷ.
K5 nếu là all new sẽ không có giá này đâu bác ạ. Mình thích thì mua, Nhiều xa mới dáng xấu hơn xe đời cũ mà.
Em nghe hãng nói vậy thì biết vậy, còn cảm nhận là còn tùy vào mỗi người nữa thì đúng rồi ạ :)

Hạng D
26/11/15
1.321
968
113
31
Xe ngon, nhưng do thương hiệu nên người ta không thèm trải nghiệm rồi chốt một cái không mua.
Xe bán ít chưa chắc là chiếc xe tệ nhất
Xe bán nhiều chưa chắc đã ngon.
Hôm em nghe radio MC nữ gọi Camry là xe sang mới hay, từ bao giờ Camry được lên tầm cao như thế mà em không biết nhỉ

Hạng B2
7/3/16
111
88
28
49
E đang chạy Op 2015.
Lúc e mua, e đã xem Camry, M6, rồi e mua Optima, vì e thấy thích nó, thế thôi.
Thích nó ở chỗ trong mắt e nó rất đẹp, lái thử 3 con thấy cũng same same, Cam thì hơi già, M6 thì đầu đẹp, đuôi ko đẹp.
E ko sợ mất giá, cũng chẳng sợ người khác thấy mình đi Kia mà coi thường.
Nên giờ e thấy các bác cãi nhau e thấy buồn cười lắm.

Hạng D
26/9/12
1.071
404
83
TP HCM
Nhiều má rãnh háng...ai thích xe gì thì mua, miễn sao vừa lòng tiền họ bỏ ra, mắc gì phải vừa lòng mấy má mà suốt ngày lên đây hàn vs nhật hoài o biết mệt, tính đàn bà, ai nói ông đi sh là giàu hơn ông đi wave, ông đi xe Đức sẽ giàu hơn xe hàn

Hạng B2
9/8/12
238
513
93
Nhiều khi em muốn tập hợp hết những bác chê Optima đến nhà em để em cho trải nghiệm con Optima 2.4 GT-Line của em xem nó có dở như họ chê không.
Em đã lái Camry 2.5Q 2017 và em dám khẳng định là Camry 2.5Q thua xe em một số chỗ.
Camry thì không biết chứ Accord 2.4 lái sướng hơn Optima đó anh. Accord chạy bốc hơn, nhích nhẹ ga là xe vọt, tay lái cực kỳ chính xác, để đâu là ngay đó, cách âm cũng êm hơn. Accord chỉ thua chỗ hộp số 5 cấp với 1 vài option thôi (thắng tay dạng cơ, không thổi mát lưng ghế, không sạc điện thoại không dây, vv)