TNA confirmed
Hạng B2
27/7/16
246
205
43
Nội thất xài nhựa quá lởm. Vô lăng nhìn thấy gớm. Các cửa gió bố trí quá thấp nên hơi lạnh thổi vào cùi chỏ thay vì vào mặt tài xế. Màn hình độ phân giải thấp nên mờ câm. Chân ga quá nặng nên cảm giác xe không vọt. Chưa kể cái động cơ Theta 2 tai tiếng tùm lum. Em trước cũng mê con này nhưng sau khi chạy thử thì chuyển qua nghiên cứu Honda Accord dù giá đắt hơn 200 chai
Lâu rồi mới thấy người tiêu dùng nói thẳng như bác, phải triệu like. Chứ sâu mà nói mấy câu trên đi chê sản phẩm của đối thủ thì sẽ chẳng bao giờ vượt ngọn cỏ đc.

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Nội thất xài nhựa quá lởm. Vô lăng nhìn thấy gớm. Các cửa gió bố trí quá thấp nên hơi lạnh thổi vào cùi chỏ thay vì vào mặt tài xế. Màn hình độ phân giải thấp nên mờ câm. Chân ga quá nặng nên cảm giác xe không vọt. Chưa kể cái động cơ Theta 2 tai tiếng tùm lum. Em trước cũng mê con này nhưng sau khi chạy thử thì chuyển qua nghiên cứu Honda Accord dù giá đắt hơn 200 chai
Bác nói quá rồi đó. Nên sử dụng xe thực tế với thời gian nhất định như em để đưa ra đánh giá chính xác. Với mức giá nhỉnh hơn 1 tỷ xíu thì Optima 2.4 GT Line mang lại đúng giá trị thực tế của nó.

Hạng D
9/1/15
2.580
3.876
113
40
Lâu rồi mới thấy người tiêu dùng nói thẳng như bác, phải triệu like. Chứ sâu mà nói mấy câu trên đi chê sản phẩm của đối thủ thì sẽ chẳng bao giờ vượt ngọn cỏ đc.
Bác hiểu và thông cảm người ta tí đi.
Góp tiền cả đời mua được con vios thì dĩ nhiên với bác ấy ngay cả RR cũng không thể bằng vios đang đi được.
Ông cha ta có câu : ếch ngồi đáy giếng là vậy.

Tập Lái
13/1/15
12
557
78
33
Bác nói quá rồi đó. Nên sử dụng xe thực tế với thời gian nhất định như em để đưa ra đánh giá chính xác. Với mức giá nhỉnh hơn 1 tỷ xíu thì Optima 2.4 GT Line mang lại đúng giá trị thực tế của nó.
Cụ cũng nên cẩn thận đấy. Bên Mỹ, Canada, Hàn Quốc, Hyundai-Kia đang phải triệu hồi cả trăm ngàn xe vì lỗi động cơ Theta II kìa. Cụ gúc gồ Hyundai Kia recall 2017 thì tha hồ mà đọc. Cái động cơ Theta II này lắp trên con Optima GT cụ đang chạy đấy. Bên Mỹ, bên Hàn động cơ bị lỗi tòe loe mà chả nhẽ bên ta không sao, hố hố. Nói thêm cho cụ biết, Hyundai - Kia phải thay động cơ mới cho khách hàng Bắc Mỹ với Hàn Quốc đấy. Thế cái động cơ lỗi được thay ra thì họ làm gì? Đem vứt thì phí quá. Nói dại nhỡ họ đem qua mấy nước lạc hậu, luật lệ lỏng lẻo như VN để lắp vào con xe cho cụ chạy thì khốn nạn cuộc đời nhẩy

Hạng C
12/4/13
746
602
93
42
động cơ xăng Theta 2 loại 2.0L và 2.4L sản xuất trước tháng 8/2013, theo thông tin từ Bộ Giao thông Hàn Quốc.

chỉ bị với động cơ sx trước 8/2013. Làm sao để biết động cơ sx năm nào?

Hạng D
26/9/12
1.071
404
83
TP HCM
E đang đi Optima 2.4 GT Line. Mua hồi đầu tháng 12/2017. So với bản facelift này thì xe em có cụm đèn trước giống y thế này. Theo cảm nhận của em sau 2 tháng sử dụng thì Optima 2.4 GT Line chạy rất ngon, cách âm tốt. Máy khỏe và tiết kiệm nhiêu liệu. Option của xe thì ngập luôn. Thiết kế rất thể thao, khi chạy ra đường hay bị dòm ngó :)
Còn 2 bản 2.0 còn lại thì em thấy không đẹp và thiếu nhiều option. Cụm đèn trước không đẹp và không phải là đèn LED trắng giống bản 2.4 GT Line.
Xe của em đây ạ:View attachment 1541690 View attachment 1541696 View attachment 1541697 View attachment 1541698 View attachment 1541692 View attachment 1541694 View attachment 1541695
View attachment 1541689
Bản này TH cho dvd tàu chứ o fai dvd theo xe fải o bác, âm thanh nge thế nào bác