Hạng B2
23/5/13
198
79
28
Rio chạy ngon. Nhưng nói thật nếu so sánh giữa Accent Blue hatchback 2015 và Rio 2015 thì em nghiêng về Accent 5.5/4.5. Rio 2015 định giá cao quá, nếu ko vì em được giảm 25tr so với giá chung thì chắc em lấy Accent 2015 rồi. Cục máy Accent ngon và đời mới hơn Rio nhưng option quá nghèo nàn, đến cái antten cũng làm dài thòong lòong là em thấy lúa rồi, và mẫu mã cũng thua xa Rio. Nói chung, khuyên bác nên lấy Accent vì xe hơi dù gì cục máy vẫn quan trọng nhất.
Đúng là nhìn rio 2015 cũng thích thật, option quá đã có máy thì cũ nên. ...huyndai accent blue nội thất thì thiếu đủ thứ nên cũng chả biết sao nữa hu.....nam chạy accent nhìn yếu không bác, tư vấn cho em với

Hạng D
28/10/12
1.512
1.437
113
Đúng là nhìn rio 2015 cũng thích thật, option quá đã có máy thì cũ nên. ...huyndai accent blue nội thất thì thiếu đủ thứ nên cũng chả biết sao nữa hu.....nam chạy accent nhìn yếu không bác, tư vấn cho em với
Accent em thấy nam nữ chạy đều OK, chả có gì cả, quan trọng là bác thích hay không thôi chứ sợ gì người khác nhìn yếu hay mạnh. Em nghĩ mua xe thì nên chọn xe mình thích, vì khi ngồi lên chiếc xe mình thích thì cảm giác rất Yomost :cool:

• Like
Reactions: T.O.P and jungle
Hạng B2
23/5/13
198
79
28
Ok...
Accent em thấy nam nữ chạy đều OK, chả có gì cả, quan trọng là bác thích hay không thôi chứ sợ gì người khác nhìn yếu hay mạnh. Em nghĩ mua xe thì nên chọn xe mình thích, vì khi ngồi lên chiếc xe mình thích thì cảm giác rất Yomost [BCOLOR=#fcfcff]:cool:[/BCOLOR]
Cám ơn bác nhé

Hạng B2
23/5/13
198
79
28
Accent em thấy nam nữ chạy đều OK, chả có gì cả, quan trọng là bác thích hay không thôi chứ sợ gì người khác nhìn yếu hay mạnh. Em nghĩ mua xe thì nên chọn xe mình thích, vì khi ngồi lên chiếc xe mình thích thì cảm giác rất Yomost :cool:
Cho em hỏi thêm tí theo ý bác bác sẽ chọn rio hay accent ?

Hạng D
28/10/12
1.512
1.437
113
Cho em hỏi thêm tí theo ý bác bác sẽ chọn rio hay accent ?
Thấy Accent động cơ Kappa và hộp số CVT tiết kiệm cũng khoái lắm nhưng Rio đẹp hơn, nhiều đồ chơi, chạy bốc hơn nên cuối cùng em vẫn thích Rio hơn . Nếu bác thiên về tiết kiệm thì chọn Accent, còn muốn hưởng thụ cái đẹp, tiện nghi và cảm giác lái thì Rio.
Mà sao thấy bên box Hyundai ít người quan tâm em Accent Blue này quá, Rio ở đây có vẻ hot và đông đảo hơn nè, tha hồ vào chém:D

Hạng D
24/7/12
4.193
13.269
113
Lên đời từ MN thì em cũng xúc RIO, bản mới 4 đĩa ABS là ngon, đạp cao tốc yên tâm hơn. Hộp số 4 cấp em thấy cũng ok mà

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Rio chạy ngon không bác,em đang phân Vân giữa nó và huyndai accent blue,cho em lời khuyên đi BácBác
Rio chạy rất rất ngon, đẹp và tiện nghi hơn Accent nhiều, tuy là hộp số 4 cấp, nhưng chạy rất mượt và khá bốc, đường trường chỉ xoay quanh 6lit/100km. Trong tầm tiền này chỉ có Rio là có cảm giác tuyệt vời nhất.
Tuy nhiên Rio lại thua Accent Blue ở cái động cơ có hộp số vô cấp, bác hãy chạy thử 2 con này rồi tùy bác quyết định thôi, nói chung bác lấy 1 trong 2 con này đều ok hết.

Hạng B2
23/5/13
198
79
28
Rio chạy rất rất ngon, đẹp và tiện nghi hơn Accent nhiều, tuy là hộp số 4 cấp, nhưng chạy rất mượt và khá bốc, đường trường chỉ xoay quanh 6lit/100km. Trong tầm tiền này chỉ có Rio là có cảm giác tuyệt vời nhất.
Tuy nhiên Rio lại thua Accent Blue ở cái động cơ có hộp số vô cấp, bác hãy chạy thử 2 con này rồi tùy bác quyết định thôi, nói chung bác lấy 1 trong 2 con này đều ok hết.
Cám ơn bác đã tư vấn, em sẽ suy nghĩ lại. ... Cám ơn

Hạng B1
20/12/14
90
69
18
38
Chính xác là giảm 25tr, hôm đó ku sale nói chỉ còn duy nhất 1 chiếc màu đỏ, màu trắng thì còn mấy chiếc nên bán clear chiếc màu đỏ này luôn vì sắp tới không còn về bản này nữa. Trả tới trả lui hết mấy ngày thì ra được giá đó, thế là em bụp luôn. Ban đầu còn định cắt bảo hiểm, em đứng lên đi thẳng ra cửa thì ku sale níu lại thôi em giữ nguyên cho anh. Hai ngày sau quay lại lấy xe thì nghe ku sale đó nói mấy người đến hỏi mua Rio toàn hỏi màu đỏ (chắc do em tốt vía).
Bác nào dám mua 602tr em bán luôn, em đổi Rio 2015. Hehe. Xe em mới lăn bánh 70km nè. Ah, đúng ra là 605tr chứ vì em bỏ thêm 3tr để up bảo hiểm thêm 1 năm, tổng là 2 năm bảo hiểm VC.

Không muốn phá đám, nhưng khuyên bác nên check lại số VIN, sự việc là thế này, giá em RIO hactchback full option 2014 giá công bố là 584tr, nếu giảm 25tr thì còn 559tr, + 56tr thuế + linh tinh = 62x triệu, còn nếu hatchback bản thiếu thì giá công bố 550tr, giảm 25tr thì còn 525tr + 53tr thuế + linh tinh = 58x triệu, nên nếu bác mua giá 605tr thì e nghĩ không phải là bản thiếu.

Tuy nhiên lúc em mua bản full, sales bảo e có 1 con màu đỏ duy nhất đời 2013, full option, giống bản 2014 không thiếu j cả, chỉ là số VIN 2013, em nó nói nếu mình mua con màu đỏ này thì ngoài 24tr được giảm của con 2014, em nó sẽ xin sếp giảm thêm 10-20tr nữa. Vì vậy e nghĩ bác mua trúng em này, vì 2014 thì giá thấp nhất cũng 62x triệu, e đi 3 showroom, trả giá hết sức, chọn thằng thấp nhất, mấy sales kia bảo sao bác đó bán được giá đó cho e nữa.