Tập Lái
27/6/17
8
76
13
Em bị một lần khi quên chìa khóa trong cốp, cửa tự lock. Lúc đầu ko biết làm sao, sau có mấy bác tài lái xe lau năm chỉ, chỉ cần tháo cáo nẹp cửa ngang chỗ kính lên xuống, dùng một dây sắt mềm và mỏng rồi luồn vào khe nẹp cửa đó, kéo cái bậc! thế là xong. Sau này nghĩ lại mới thấy xem trên phim Mẽo, mấy người hùng trộm xe toàn thế.

Hạng F
16/7/15
6.297
25.184
113
chìa cơ phải mở được khóa xe; :) không mở được thì khóa hư hoặc chìa đểu :D
chỉ có đều, mở bằng chìa cơ xe sẽ hú ầm ỉ... tầm ~30s thì nín, do cơ chế chống trộm :)

Hạng B1
13/11/16
80
54
8
35
nghe hài sao ấy bác, chắc trước giờ toàn nghe chuyện để quên chìa trong xe:(

Hạng C
19/5/17
558
36.289
93
Em bị một lần khi quên chìa khóa trong cốp, cửa tự lock. Lúc đầu ko biết làm sao, sau có mấy bác tài lái xe lau năm chỉ, chỉ cần tháo cáo nẹp cửa ngang chỗ kính lên xuống, dùng một dây sắt mềm và mỏng rồi luồn vào khe nẹp cửa đó, kéo cái bậc! thế là xong. Sau này nghĩ lại mới thấy xem trên phim Mẽo, mấy người hùng trộm xe toàn thế.
Sao nó lock được hay vậy bác, em để chìa khoá xong xe, bấm lock cửa nó hú ầm lên ko cho lock, quên kiểu gì được

Tập Lái
27/6/17
8
76
13
Sao nó lock được hay vậy bác, em để chìa khoá xong xe, bấm lock cửa nó hú ầm lên ko cho lock, quên kiểu gì được
Đó là con xe Laceti CDX nhập Hàn, em bỏ quên chìa trong túi quần dài, vứt vô cốp khi thay đồ lửng, thế quái nào mà để một lúc sau nó tự lock luôn. Nếu để trên ghế ngồi thì ko bao h lock, nhưng để trong cốp sau là Lock.

• Like
Reactions: h2ux
Hạng C
28/4/09
792
821
93
Thắc mắc : không mở được thì ra ngoài lock cửa bằng gì ?

Hạng C
19/5/17
558
36.289
93
Đó là con xe Laceti CDX nhập Hàn, em bỏ quên chìa trong túi quần dài, vứt vô cốp khi thay đồ lửng, thế quái nào mà để một lúc sau nó tự lock luôn. Nếu để trên ghế ngồi thì ko bao h lock, nhưng để trong cốp sau là Lock.
Vậy là xe Hàn giờ đỡ thong manh hơn rồi, bỏ cốp đóng lại là nó hú ầm lên, mở ra bình thường

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Mềnh bị 1 lần, thợ khóa nó làm giống vậy, mất 200k.

Hạng D
24/8/10
1.038
531
143
39
TP. Hồ Chí Minh
Em thấy giá 250k là hợp lý đó ạ, vì có cho mình gấp đôi thì mình cũng đứng mấy tiếng và khóc trên os thôi ạ, hihi