Hạng C
22/8/16
543
1.070
93
40
1. Cách âm => trước có 1 Bác ở Vũng Tàu (có làm hẳn clip) thử cách âm Camry, sau cách âm chỉ giảm được 1 -2 dB (decibel) cho thử nghiệm khi xe chạy mở kính và đóng kính xe. Nên việc cách âm, cá nhân Em từng tìm hiểu để làm nhưng rồi quyết định không làm.
2. Như có Bác tư vấn đổi lốp xe Michelin => đúng là đi Em hơn, ít ồn hơn => Bác nên tham khảo.
3. Soluto: xe hạng B thì đương nhiên nó phải ồn thôi Bác.

• Like
Reactions: lasa.dev
Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Ồn thì anh phải đánh giá lại ngoài con xe thì còn do mặt đường. Nhám ồ như cái mặt đường miền Tây thì chắc đi roll royce nó cũng ù.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
Ồn theo em là chất lượng xe, còn ù là do bạc đạn xe, 2 cái hoàn toàn khác nhau. Do đó em tạm chưa bình luận về chuyện nầy. Đợi chủ thớt cho biết thêm
Thật lòng là đừng nên làm , nếu muốn làm thì chỉ nên làm 4 hóc bánh và thay 4 cái lốp Mit … đừng tháo ra làm cửa hay sàn .. phí tiền mà hít toàn chất độc vô ngừoi ..
Cái nầy em đồng ý ...

Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
Ồn theo em là chất lượng xe, còn ù là do bạc đạn xe, 2 cái hoàn toàn khác nhau. Do đó em tạm chưa bình luận về chuyện nầy. Đợi chủ thớt cho biết thêm

Cái nầy em đồng ý ...
Bác ấy mô tả là ồn gầm đó bác. Thiệt ra cách âm xe chỉ nên làm 4 hốc bánh và thay loại lốp mềm hơn. Chứ tháo tung hết cửa hay sàn ra làm chỉ khiến cho xe thêm nặng mà không giải quyết được gì.
À, thêm đệm cao su ở phuộc hay lò xo giảm chấn ở mấy xe xài treo dầm xoắn cũng sẽ có thêm chút tác dụng.
P/s: giảm 1 2 dB độ ồn là đáng kể đó mấy bác. Người ta không đo âm thanh bằng hàm tuyến tính, nên tăng giảm 1 2 dB ở mức trung bình từ 60-70 dB là một con số đáng cân nhắc. Chênh lệch âm thanh thực tế giữa 60 với 70 dB là khá lớn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/8/07
1.660
2.695
113
nguyên băng xe hạng B ngồi y như nhau hết, thử mượn city ngồi hay lái vài ngày xem rồi quyết định có nên làm con xe mình ko

Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
nguyên băng xe hạng B ngồi y như nhau hết, thử mượn city ngồi hay lái vài ngày xem rồi quyết định có nên làm con xe mình ko
City là chúa ồn mà bác. So thì nên so với Accent hoặc vios mới.

Hạng C
28/2/15
980
688
93
39
e thấy đinh thì xác định dính chứ cây đinh nó có chê lốp nào, trên này thấy các a hay nói Mit dễ ăn đinh
do lốp mít mềm nên dễ ăn đinh hơn các lốp khác, ngược lại mit rất êm

Hạng C
6/8/17
831
676
103
bốn bể
ko nên làm, vừa tốn tiền mà ko tác dụng đâu. cái xe có có đắp vàng vào nó vẫn là cái xe cỏ, ko có chuyện làm chống ồn mà hết ồn được đâu. Cái này nó nằm ở độ dày khung vỏ, công nghệ sơn, công nghệ giảm sóc... sao mà độ được.

• Like
Reactions: khaipham07