Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
50
RE: Kinh nghiệm chạy đường trường: Sài Gòn - Nha Trang - Đà Nẵng

Tháng 8 2005 tôi lỳ: ôm vô lăng chạy một mạch TP HCM-Quảng Ngãi từ 09am đến nơi 03am. Bài học rút ra: không nên cố, hãy nghỉ nghơi nếu thấy mệt, đừng chạy đêm vì không quen đường. Vòng vô trở lại tôi mới thâý ớn lạnh: dọc lề đường đoạn gần đèo có mấy cục đá, nhánh cây vứt vương vãi do các bác xe tải bị hư xe để lại, rất nguy hiểm nếu ban đêm không nhìn thấy. Vài ý cùng bác. Chúc bác may mắn và có chuyến đi bình an.

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

e thấy bác chạy như vậy thì sướng quá .. bình thường thôi ... :D

e tính tuần sau đi Hà Tĩnh, thời gian như sau :
ngày 01 : xuất phát từ Biên Hòa lúc 06h, đến Quy Nhơn, 800km, khoảng 22h. Nghỉ đêm, mát xa chút .. he he ..
ngày 02 : Quy Nhơn - Hà Tĩnh, cũng khoảng 800km, lại 6h-22h ... [&:]

chơi vài hôm, lộ trình vô ngược lại ... :);)

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

@ bác Lancer2005 : cặp kèn xe bác ngon lành chưa ? Đ/c PCT TpHCM đã mần BT GDĐT :D
@ bác Can_thi : he he...bác đúng là có tâm hồn...ăn uống ! Từ ngã 3 Thành, rẽ phải vô Nha Trang, bên trái, đường lát đá ngoằn ngoèo, lên khu Lăng mộ ông Năm Bác sĩ Alexandre Yersin, người phát hiện ra cao nguyên Lang Biang - Dalat. Có 2 bài hát vang bóng một thời về Nha Trang : "Trả lại em yêu" Phạm Duy + "Ơi Nha Trang,mùa thu lại về" của Văn Ký,nhạc Đỏ sau GP. Từ nội thành NT, nếu không trở lại ngã 3 Thành, thì leo đèo Rù Rì,ra QL 1A ra đèo Cả,phải hông các bác ? Tui quên tên đoạn này...
Tới Đại Lãnh : bên biển,bên núi, men theo chân núi = đường xe lửa xuyên Việt. Tới đỉnh đèo Cả nhìn xuống : xe Cá Mập vô chân đèo, bé tí như...cái móng tay :D
Đèo Cù Mông : không được chủ quan. Hàng hàng lớp lớp miếu thờ nạn nhân TNGT dựa vách núi, chồng lên nhau, như những dãy chung cư nhiều tầng,khói hương nghi ngút. Lý do : trên đèo, có những đoạn thẳng băng, không dốc, y như đồng bằng, như những "cái bẫy", làm bác tài mất tập trung => đột ngột xuất hiện cua gắt đổ dốc xuống ! Nếu cua lên, nhớ bóp kèn, coi chừng xe ngược chiều đổ xuống lấn đường.
Mùa này mưa bão miền Trung, nên bận về, bác cứ trở lại QL 1A. Nếu gặp bão kẹt đường, đành sắp hàng rồng rắn như các xe khác. Không nên vì né bão mà đi đường Trường Sơn QL 14 : coi chừng núi lở ! Hoặc bùn lầy, 4WD cũng thua !
@ bác Cor95 : cao thủ, cũng hổng bằng...giò thủ. Vì giò thủ, ăn với sandwich, khỏi chê, he he :D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

@bác Fẹt: Hiện nay đang có phong trào xd đường ven biển rồi, tương lai coi bộ cứ dọc bờ biển mà đi hổng cần QL1: SG ra đến Cam Ranh, thêm khoảng 20km là ngã ba Mỹ Ca..thế là quẹo phải vào sân bay Cam Ranh (cũng là sân bay mới của Nhatrang) và gặp 1 vòng xoay, nếu theo bên phải đi ngược về phía Nam là sân bay, nếu theo phía trái, hướng Bắc là con đường mới ven biển về Nha Trang: Biển bên phải, vách núi bên trái, Đẹp (mốt mà)
Đoạn bác nói quên tên: chuẩn bị lên đèo Rù Rì : Đồng Đế, xuống đèo đi về hướng Bắc là Lương Sơn, chạy tiếp ra đèo Cả với 80 Km. Trong tương lai thì cứ việc chạy ven biển Nhatrang là ra lại QL 1. Hiện nay các tỉnh trung Trung bộ gần như đều có dạng đường này, chỉ còn chờ nối với nhau thôi.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Fast reply, rớt mạng. Phải Post reply bên trái.
Bác Phantan : còn cảng 3 Ngòi thì sao, bác ?

Hạng B2
5/7/05
293
1
0
76
otosaigon.com

Đến ngã ba Diên Khánh bác chú ý một tẹo.
Một teo thôi vì tới ngã ba này đi thẳng là vào Nha Trang còn rẽ trái là đi Phú Yên-> Hà Nội.
Có thể các bác không bị nhầm, còn tui mải nói chuyện -> đi thẳng lúc chợt tỉnh ra thì đã tới đường Thái Nguyên rồi. Thế là phải làm một vòng ngắm biển thành phố Nha Trang.
Rất mong các bác không bị lẫn như tui.

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

Trích đoạn: vioswhite

e thấy bác chạy như vậy thì sướng quá .. bình thường thôi ... :D

e tính tuần sau đi Hà Tĩnh, thời gian như sau :
ngày 01 : xuất phát từ Biên Hòa lúc 06h, đến Quy Nhơn, 800km, khoảng 22h. Nghỉ đêm, mát xa chút .. he he ..
ngày 02 : Quy Nhơn - Hà Tĩnh, cũng khoảng 800km, lại 6h-22h ... [&:]

chơi vài hôm, lộ trình vô ngược lại ... :);)

Tp.HCM - Qui nhơn: khỏang 660 km, chắc đi từ Biên hòa xa hơn nên đến 800km
Biên hòa - Hà tĩnh: 1600km -----------> chắc cố thêm hơn trăm cây nữa thì ra đến Hà nội nhỉ (Hà tĩnh - Hà nội: 370km):D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Trích đoạn: pipo

Đến ngã ba Diên Khánh bác chú ý một tẹo.
Một teo thôi vì tới ngã ba này đi thẳng là vào Nha Trang còn rẽ trái là đi Phú Yên-> Hà Nội.
Có thể các bác không bị nhầm, còn tui mải nói chuyện -> đi thẳng lúc chợt tỉnh ra thì đã tới đường Thái Nguyên rồi. Thế là phải làm một vòng ngắm biển thành phố Nha Trang.
Rất mong các bác không bị lẫn như tui.

Người chưa rành đường đến ngã ba đồng mức sẽ phân vân ngay...Còn bác pipo mải nói chuyện ...hay nhỉ: Vấn đề là nói với ai mà khi vào ngả ba ấy lại đi thẳng để rồi được dạo đường ven biển: Hổng biết là vô tình hay muốn thế. Vì có nói mải chuyện với ai đâu mà biết.:D:D

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

real trip ... :D;):)

Bien Hoa - Hue : 1.100 km/14h
Hue - Vinh : 395 km/4h45'

[&:]:([:'(][>:]

Hạng D