Hạng B1
25/4/19
70
62
21
35
Do tâm lý nên mình vừa rớt sa hình B2, mình học ở Thành Công và thi ở Hiệp Phát, sau khi rớt mình có đăng ký thi lại liền nhưng không biết thời gian thi, chỉ được bảo khi có lịch sẽ báo.

Theo mình tìm hiểu thì có người được thi lại ngay lần tổ chức thi sau, nhanh nhất khoảng 1-2 tuần, có người tới tận 3 tháng mới được thi lại. Có người bảo tất cả là tùy vào mỗi tháng trung tâm sát hạch đó tổ chức thi mấy lần. Sân Hiệp Phát thì 1 tháng tổ chức thi 3 lần.

Cho mình hỏi là có bạn nào từng thi lại sa hình chưa, và các bạn đợi khoảng bao lâu mới thi lại?

Và các bạn ôn tập như thế nào? Mình thì thuộc bài nhưng rớt do tâm lý nên mình muốn tập nhiều thêm. Đợi tới sát ngày thì mà đi tập lại thì mình sợ không đủ thời gian nên mình tính thuê xe tập thêm đều đều trước khi thi, nhưng vì chưa biết lịch thi nên chưa quyết định được, sợ trung tâm báo trước có 1 tuần thì mình không đủ thời gian. lúc đó bà con cũng kéo nhau đi tập thuê xe cũng khó. Hôm mình thi rớt quá trời, có người tới ghép ngang còn 90-100 cũng rớt, có người 79 điểm luôn, haizz.

Hạng D
21/12/17
1.772
2.736
113
40
Mỗi tháng tổ chức thi 3 lần thì em nghĩ chắc thời gian thi lại của bác không kéo dài đâu. Còn về ôn thi thì có nhiều phương pháp phù hợp với khả năng của mỗi người, theo cá nhân em nghĩ, lần trước bác chưa đậu, bác xác định do bị tâm lý chứ không phải do khả năng, thì lần này khi ôn thi lại không nên tập đều đều, mà nên tập trung tập nghiêm túc khoảng 2 ngày liên tục trước khi thi là được.
Cái bài ghép ngang tưởng đơn giản vậy chứ dễ chết lắm à. Theo em chỉ cần cố gắng đưa xe lọt vào trong chuồng là xong, nếu thấy xe đã vào hẳn trong chuồng rồi mà nó chưa báo hoàn thành bài thi thì kệ nó, bỏ chạy ra luôn, khi đó loa trên xe thông báo "ghép xe sai vị trí", chỉ bị mất 5 điểm. Còn hơn là muốn ăn trọn điểm, cứ loay hoay sửa tới sửa lui trong chuồng, cán vạch vài lần, nó trừ hết điểm là tạch luôn. Bác nói có 1 số bạn tới ghép ngang còn 95-100 mà vẫn rớt, em nghĩ phần lớn chắc cũng vì lý do này.
Vài ý để bác tham khảo. Chúc bác lần sau thi tốt!

Hạng B2
7/10/18
124
53
28
HCM
chính xác là 1 tháng mới được thi lại. mình cũng mới lấy bằng .có anh kia 25 ngày thi lại sở nó vẫn không cho

• Like
Reactions: superxero
Hạng B1
25/4/19
70
62
21
35
chính xác là 1 tháng mới được thi lại. mình cũng mới lấy bằng .có anh kia 25 ngày thi lại sở nó vẫn không cho

Vậy là trung tâm đào tạo lái xe có thể đăng ký cho mình thi lại vào một buổi thi nào đó miễn là buổi thi đó cách ngày mình thi rớt hơn 30 ngày hả bạn? Hay là sau 30 ngày kể từ ngày thi rớt trung tâm mới được phép đăng ký thi lại cho mình?

Hạng B2
7/10/18
124
53
28
HCM
theo mình biết thì đúng 30 ngày tính từ ngày bác thi rớt nếu bác thi lại tại trung tâm đó mà có khóa thi thì bác được thi lại. còn đúng 30 ngày mà trung tâm đó chưa có khóa thi thì phải chờ.

• Like
Reactions: superxero
Hạng B2
7/10/18
124
53
28
HCM
Nghe tư vấn nói được thi lại đến khi nào đậu thì thôi pk a
? chứ học lại nữa thì đuối lắm
thi lý thuyết rớt thì thi lại không giới hạn. còn nếu thi thực hành bác rớt lần 2 thì phải học lại lý thuyết và thi lại lý thuyết cộng thực hành luôn

• Like
Reactions: btpaul
Tập Lái
13/11/19
8
3
3
36
thí dụ như 25/9 a thi rớt thì 25/11 a mới được thi lại nghe ông thầy nói vậy

Tập Lái
4/6/19
24
14
6
41
Mỗi tháng tổ chức thi 3 lần thì em nghĩ chắc thời gian thi lại của bác không kéo dài đâu. Còn về ôn thi thì có nhiều phương pháp phù hợp với khả năng của mỗi người, theo cá nhân em nghĩ, lần trước bác chưa đậu, bác xác định do bị tâm lý chứ không phải do khả năng, thì lần này khi ôn thi lại không nên tập đều đều, mà nên tập trung tập nghiêm túc khoảng 2 ngày liên tục trước khi thi là được.
Cái bài ghép ngang tưởng đơn giản vậy chứ dễ chết lắm à. Theo em chỉ cần cố gắng đưa xe lọt vào trong chuồng là xong, nếu thấy xe đã vào hẳn trong chuồng rồi mà nó chưa báo hoàn thành bài thi thì kệ nó, bỏ chạy ra luôn, khi đó loa trên xe thông báo "ghép xe sai vị trí", chỉ bị mất 5 điểm. Còn hơn là muốn ăn trọn điểm, cứ loay hoay sửa tới sửa lui trong chuồng, cán vạch vài lần, nó trừ hết điểm là tạch luôn. Bác nói có 1 số bạn tới ghép ngang còn 95-100 mà vẫn rớt, em nghĩ phần lớn chắc cũng vì lý do này.
Vài ý để bác tham khảo. Chúc bác lần sau thi tốt!

Chưa hoàn thành bài thi là rớt thẳng, chứ làm gì cho chuyện bỏ chuồng chạy ra ngoài mất 5đ thôi?

Hạng D
21/12/17
1.772
2.736
113
40
Chưa hoàn thành bài thi là rớt thẳng, chứ làm gì cho chuyện bỏ chuồng chạy ra ngoài mất 5đ thôi?
Bác ko biết thì thôi, "chưa hoàn thành bài thi" nó khác với "ghép xe không đúng vị trí" nhé. Có thể lúc bác thi bác chạy quá giỏi, qua bài này khá dễ, hoặc là lúc bác thi chưa áp dụng bài ghép ngang, hoặc là bác chưa thi nên không biết chuyện này. Tìm hiểu lại rồi phát biểu bác nhé. Cái này là thực tế, hầu hết những người có đi học lái xe có bài ghép ngang (áp dụng từ năm 2017) phần lớn đều được giáo viên hướng dẫn việc này cả.