Tập Lái
16/6/17
13
6
3
31
Em ở HCM bác , em đặt rồi tự thay cũng được , đồ mở bugi thì e có sẳn rồi
Cái thằng nào chứ toyota vios này thay bugi dễ như cái xe máy , có khó khăn gì đâu , ra phó đức chính mua bơm xăng , bugi , mobin đầy , giá tiền tùy theo chất lượng , zin thì mắc , còn hàng tốt loại 1 loại 2 đủ giá .

Hạng C
20/8/07
650
648
93
Các bác cho em hỏi em đang định mua dây câu bình mà thấy hay ghi là có loại dây 500A, 600A, 1000A, ... Vậy em nên mua loại dây nào các bác nhỉ hay mua dây nào cũng được? Xe em là Vios 2014 o_Oo_Oo_O

Hạng D
29/6/15
4.918
15.765
113
39
Các bác cho em hỏi em đang định mua dây câu bình mà thấy hay ghi là có loại dây 500A, 600A, 1000A, ... Vậy em nên mua loại dây nào các bác nhỉ hay mua dây nào cũng được? Xe em là Vios 2014 o_Oo_Oo_O
Vai-ốt là "siêu xe" nên cứ mắc nhất, thông số cao nhất mà mua thôi.
Cái thằng nào chứ toyota vios này thay bugi dễ như cái xe máy , có khó khăn gì đâu , ra phó đức chính mua bơm xăng , bugi , mobin đầy , giá tiền tùy theo chất lượng , zin thì mắc , còn hàng tốt loại 1 loại 2 đủ giá .
Ko có bugi thì kiếm con của SH gắn vsof nó vưỡn chạy tốt

• Like
Reactions: Osin and tu nhi
H.B
Tập Lái
28/5/18
12
7
3
41
Không biết topic này còn sống không, em định mua xe hơi lần đầu, xe cũ Vios đời 2005.

Các anh chị trước đây đã từng đi Vios xin tư vấn dùm xe này đi lành không? có hay bị hư lặt vặt không? dễ sửa chữa không và tầm giá bây giờ cho Vios 2005 là khoảng bao nhiêu ạ? cái xe em nhìn hình thì hình như là được tút lại 1 chút nhưng có vẻ không bị va chạm.

Hạng C
20/8/07
650
648
93
Không biết topic này còn sống không, em định mua xe hơi lần đầu, xe cũ Vios đời 2005.

Các anh chị trước đây đã từng đi Vios xin tư vấn dùm xe này đi lành không? có hay bị hư lặt vặt không? dễ sửa chữa không và tầm giá bây giờ cho Vios 2005 là khoảng bao nhiêu ạ? cái xe em nhìn hình thì hình như là được tút lại 1 chút nhưng có vẻ không bị va chạm.
Chúc mừng năm mới. Năm mới chúc bác nhiều sức khỏe, vạn sự như ý :)

Em có ông bạn đang chạy Vios 2005. Ưu điểm của Vios là bền bỉ và kinh tế nên cũng ít hỏng vặt và chi phí sửa chữa cũng ổn. Nếu xe không bị thủy kích hay va chạm thì bác cân nhắc thêm về số km đã đi nhé. Còn về giá thì theo ý kiến của cá nhân em thì không quá 200 triệu, tùy theo điều kiện xe ;)

• Love
Reactions: H.B
H.B
Tập Lái
28/5/18
12
7
3
41
Chúc mừng năm mới. Năm mới chúc bác nhiều sức khỏe, vạn sự như ý :)

Em có ông bạn đang chạy Vios 2005. Ưu điểm của Vios là bền bỉ và kinh tế nên cũng ít hỏng vặt và chi phí sửa chữa cũng ổn. Nếu xe không bị thủy kích hay va chạm thì bác cân nhắc thêm về số km đã đi nhé. Còn về giá thì theo ý kiến của cá nhân em thì không quá 200 triệu, tùy theo điều kiện xe ;)

Dạ em cảm ơn còm có tâm ạ.

• Like
Reactions: littlegenius
Tập Lái
31/3/20
1
0
0
38
Gửi các Mod,

Chủ trương của các bác điều hành diễn đàn là chính xác, nhằm để tránh tình trạng loạn bang, nhóm. Em cũng thấy hợp lý và cũng ko mong xin được cấp sổ đỏ cho nhóm Vios còi. Tuy nhiên vì tinh thần yêu xe, cũng mong muốn trao đổi với nhau về con xe còi mà trên diễn đàn các bác khác hay chê bai, nên em cũng mong mod để bài này vài ngày để tập hợp anh em rồi mod muốn xóa hay muốn khóa thì tùy. Cám ơn mod.

Gửi các anh em đi Vios!

Tình hình là đất đai ấm nóng nên nhóm ko thể có đất mà trụ được.:D Nay em thông qua các topic này trước hết gửi đến anh em lời chúc bình an trong các chuyến đi, sau đó là anh em nếu còn muốn tiếp tục duy trì nhóm thì cũng nên tìm phương pháp khác để ko ảnh hường đến diễn đàn.

1-Trước mắt em đề xuất lấy số RandV làm số liên lạc chung (Mong bác RandV đồng ý)
Số của bác RandV: 0909094477
Các bác có yêu cầu gì gấp liên lạc vào máy bác RandV.

2-Em tạo một địa chỉ email chung cho cả nhóm
[email protected]
pass: em sẽ thông tin cho mọi người lúc gặp nhau

Các bác muốn liên lạc gì mà ko thể lên diễn đàn, các bác cứ soan email, rồi lưu vào nháp, phần chủ đề các bác nhớ ghi rõ nick và yêu cầu. Tạm thời anh em liên lạc qua cách này trong thời gian facebook bị chặn nên có người vô được có người ko.

3-Khi offline, hi vọng cuối tuần này các bác tham gia đông đủ, ta sẽ bàn tiếp cách thức liên lạc nhau.

Chúc các bác một ngày làm việc vui vẻ, hiệu quả.
Thân chào
Các tư vấn e đèn xenon cod xe vios 2019 với ạ

Tập Lái
12/2/20
43
4
8
Dạ em cảm ơn còm có tâm ạ.
Mua xe cũ Vios tầm 2005 cũng chẳng sao. Quan trọng là không đâm đụng, ngập nước. Vì bị như thế xe kém và hay lỗi lắm. Chịu khó ngâm cứu kỹ năng xem xe là ok.