Chung cư của các bác cách âm thế nào ?

• Total voters
    23
Hạng B2
29/5/18
181
2.501
95
ngoài Hà Nội, chắc thời tiết không bao giờ có gió và Kỹ sư thiết kế không xét đến tổ hợp tải trọng bất thường (như động đất chẳng hạn) nên sàn chung cư ngoài đó mới xây cao tầng (35-40 tầng) gần đây, nhịp sàn 6-8m, làm mỏng 150mm phải không anh?
mình có trong tay ko dưới 10 bản ve kết cấu của nhà cao tầng 150mm, ( 22-30 tang) ..cung 1 co so 30-42 tầng . nên cung chả cần tranh cãi với a làm gì.

Hạng D
1/1/15
2.368
10.344
113
44
Bake Central Park
www.bake.vn
mình có trong tay ko dưới 10 bản ve kết cấu của nhà cao tầng 150mm, ( 22-30 tang) ..cung 1 co so 30-42 tầng . nên cung chả cần tranh cãi với a làm gì.

5 năm trở lại đây, mà vẫn còn chung cư áp dụng kết cấu dầm - sàn cho các sàn căn hộ điển hình, và sàn btct dầy 150 mm, chắc là anh đang được an ở cư khu chung cư tái định cư nào phải không?

Hạng B2
29/5/18
181
2.501
95
5 năm trở lại đây, mà vẫn còn chung cư áp dụng kết cấu dầm - sàn cho các sàn căn hộ điển hình, và sàn btct dầy 150 mm, chắc là anh đang được an ở cư khu chung cư tái định cư nào phải không?
Xin cho vao blacklist trung cấp xd chuyên xay nhà cấp 4.done nhé bạn hièn.

• Love
Reactions: Wuyền
Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Hoạt động mạnh mẽ lên anh Osin ơi , đúng nghành anh rồi đó
Mịa em là công nhân nghèo hàng tháng lấy lương, có gì thì em chia sẽ cho các bác trong tầm hiểu biết của em .. em là bên xe 4B mà :):):):) sao qua xây nhà rồi ....

• Haha
Reactions: hoangluc2007
Tập Lái
4/12/21
19
24
3
29
Đúng vậy ..sàn chung cu tb 150 mm thôi..toà nào lam dự ứng lực thì dày hơn xíu 200-250mm.
Căn của bác nghe tháy tiếng ở nhà trên là do họ lát gạch.Truyền xuống nhà bác xuyen qua tràn thạch cao hoặc theo tường cot xuong nên nghe thấy.Nếu căn trên nha bác lát sàn gỗ hay thảm thì sẽ ko bị âm thanh truyền xuong nhiều.
Còn muôn cách âm tuyệt đối thì fai làm cả 6 mặt và cửa rất phức tạp. Riêng ve am thanh âm bass siêu trầm thì y học bó tay. E dan chơi sound ben vnaudio đây..

À thêm rieng ai thần tượng chung cư nha a Vượng thì than tuong chứ cá nhân e tháy cl Vin ko tuong xứng giá tiền.
Nhiều cdt làm ngon hơn Vin nhiều,như e đang ctac ngaoi hn thue ở bên Sky park residences ngoài Hn thấy cl làm tót hơn Vin nhiều.
Ở sg có Kepple land hay capital land làm cũng ổn.
Cảm ơn bác đã cho biết thông tin, em sẽ mua loa siêu trầm về, thằng bên trên gây 1 tiếng ồn, em mở 1 bài nhạc đám ma.

• Haha
Reactions: kyogod
15/5/21
1.263
5.714
113
34
9
E là người cũng cực kỳ dị ứng tiếng ồn..nhà e xay thi o dưới đất, cửa sổ thì dung kính dán 2lop( kinh dan cach am toot hon cuong luc nhé vì e đã đi test cách âm ở cục kiểm định vât lieu khi lam du an rồi) ko thi lam kính hộp+ nhom xingfa, phong ngủ thì làm thêm lớp tường thạch cao bông rockwool tỉ trọng 85kg/m3 nên cũng tạm. Sàn trải thảm và trần thạch cao bong rw cách âm .thằng hàng xóm rống karaoke thì e nghe cỡ 10-20% so với khi mở cửa ra. Cửa phòng dung laminate bông cách âm giữa cửa nữa.
cái món cách âm này làm rất tốn kém và phức tạp.
Rieng nhà cao tầng ( chung cư, khách sạn ) cho dù can hộ cao cáp cỡ mấy hay ks 5 sao ( chuẩn vn) đều cách âm rất kém.
Mấy can cao cap , 5 sao ( chuẩn quốc tế) thì đỡ hơn 4-50%. Về cơ bản nếu mua chung cư phải để ý tường ngăn cách phải từ 200mm,. Các cửa ra vào phải cách âm tốt, có joint cao su . còn sàn chung cu thi thằng nào cũng dày gần như nhau cả thôi. Tìm con chung cư sàn dự ứng lực trước thì sẽ cách âm tốt hơn là sàn be tong hệ cột đà dầm bt. Cửa thì xem thuong hiệu nhôm và kính ntn( xingfa, euro window.,,)
Nhớ mua từ tầng 18 trở lên sẽ đỡ ồn hơn vì cộng hưởng âm từ đường phố lên cao đến tầm này mới giảm. Mật độ căn hộ trên 1 sàn cỡ 5-7 căn thôi.
Phú Mỹ Hưng cách âm chắc ok chứ a?