Tập Lái
13/12/10
12
0
0
       Kiến tha các cụ:
       Mỗ có em ngan già BMW E39M54 bị hỏng thanh quản (audio) mấy tháng trước, đầu tiên là các loa phập phù lúc mất lúc không, đến nay thì chỉ còn nghe được 1 loa nhưng giọng thì đúng như vịt đực gặp trời bão, một tiếng nghe mười tiếng rè .
       Có bệnh thì vái tứ phương, mỗ đã nhờ thầy nhờ thợ nhiều nơi (kể cả ra Trung ương) cứu chữa cho em nó nhưng kết quả đều là lắc đầu.
Cách đây hơn một tháng, qua người giới thiệu, mỗ đưa em nó nhập viện của một cụ (nghe bảo chiên gia sửa âm thanh ôtô), được cụ phán là chết con công suất trong âm ly, tháo âm ly ra gửi cụ ấy. 
       Mỗ xin show hàng em nó cho các cụ ngắm:  
1. Phía sau âm ly lúc chưa tháo vỏ: 
Kính nhờ các cụ chiên da giúp về âm thanh BMW 525-2003 E39M54

2. Giắc nối với hệ thống (cả ra và vào):  

3. Âm ly đã tháo vỏ phía trên:  

4. Chi tiết giắc phía sau khi tháo: 

5. Vị trí con công suất (theo thầy lang phán bị cháy hỏng)

6. Chi tiết con công suất (không biết có đúng không ta, nếu không phải thì nằm đâu vậy)

Sau một tháng có lẻ nằm viện nhà cụ ấy thì được cụ ấy gọi lên bảo: tứ chứng nan y, về nhà chờ chết !!, buồn quá, :mad::mad:.
       Hôm nay, học phép người xưa, ngồi pót lên để xin các cụ cáo kiến, có đúng là em nó bị bệnh đấy không, có cách nào cứu chữa cho em nó. Mỗ cũng đã tính thay hẳn bộ thanh quản (âm ly) cho em nó nhưng nhờ người tìm khắp (kể cả ở quê hương em - German) vẫn chưa thấy hồi âm mà Tết nhất gần đến nơi rồi các cụ ạh, đi với em nó mà cứ như đi với mẹ mìn chuyển giới, bữc xúc lắm, khó chịu lắm lắm.
       Mong các cụ mở lòng từ bi, tìm cách chữa giùm cho em nó (nếu có được sơ đồ hệ thống âm thanh của em nó thì post lên luôn cho mỗ xin hòng lúc trái gió trở trời, mỗ còn biết đường mà cứu chữa, chứ ở quê mỗ thợ thuyền lười nhác lắm - không chịu tìm hiểu học hành gì cả).
       Mỗ dân quê mùa (Vinh - Nghệ An), có lời nào lỗ mãng mạo phạm, xin được lượng thứ.
       Kính thư !!

Last edited by a moderator: