Hạng D
21/3/14
1.676
726
113
30
khoaMone nói:
Nghe noi PCX là chiếc xe xấu nhất mà Honda bán ra thị trường phải ko vậy

Theo em thì không xấu nhất mà còn là giòng xe mang công nghệ tiên tiến nhất của Honda đó bác:

"Honda ứng dụng công nghệ tích hợp mô-tơ đề và máy phát điện vào thành một khối trên ECU. Nếu ví hệ thống phun nhiên liệu điện tử như "trái tim" của chiếc xe thì ECU sẽ là "bộ não" bởi nó điều khiển tất cả hệ thống điện, đèn pha, sạc, bơm xăng và cả tính năng Idling Stop... Chính thay đổi này khiến chiếc PCX 125 khởi động rất êm và nhẹ tới mức không có tiếng ồn như những chiếc xe ga ra đời trước đó..."

"Đặc biệt, hệ thống phanh CBS với phanh đĩa phía trước có 3 pittong hoạt động tương đối độc lập (pittong ở giữa hỗ trợ cho bộ phanh CBS, hai pittong còn lại độc lập khi chỉ dùng phanh trước)."

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/4/06
147
34
28
Poorguy nói:
nhatthong177 nói:
Ủa thì ra HT cũng chơi PCX hả? K bit có chơi với PCXclub k ta?
Em múc ngay con PCX nhập trong lô hàng đầu về VN. Bon chen lên PCX Club, lúc đó baotha đang kêu gọi anh em lập chi hội và đang trao đổi về logo Con Cá heo. Nhưng thời gian ngắn sau em mua 4B nên thôi không vào PCX Club nữa.
Bác đang chơi trong PCX club ah???
Hic, cũng gia nhập và bị baotha nó dụ lên 1 số món: ghidong biker, mặt nạ,...
Nhưng mà nói chung là xe này rất ok, em mua cũng gần 3 năm rùi. Thinh thoảng ghé uống cf với mọi người thôi.