Thảo Luận Chung Kỹ thuật lùi xe

Hạng D
11/12/10
3.013
7.671
113
nghiathang nói:
Bác nên mươn 5 6 cái ghế nhưạ nhỏ, rồi đo đạc vị trí cổng, hẻm nhà bác, sau đó ra 1 khu đất trống đặt mấy cái ghế nhựa đó đúng theo kích thước đó, tập de vài lần là OK.
Chú ý trong khi de phải nhớ, bánh sau đến đâu thì bắt đầu đánh lái. Tốt nhất là đi cùng 1 tài xế nữa nhờ người ta signal cho chuẩn, rồi ghi nhớ các điểm (của bánh sau) khi phải đánh lái. Chắc 1 buổi là ngon lành ngay ấy mà.
<span style=""color: #ff0000;"">Hôm trước E nghe 1 chuyện mà phục 1 bác tài. Có 1 chị vào Big C mua đồ, lái còn non thế là khi de vào chỗ đậu làm móp đầu 1 xe đầu bên cạnh. Bác tài xe ấy ra yêu cầu là 1 là bắt đền bác ấy 2triệu, 2 là phải tập de vào chuồng đến khi thuần thục thì mới cho về nếu không se gọi công an. Tất nhiên chị kia nhận tập de vào chuồng, sau hơn 1 tiếng di ra đi vào (có sự chỉ bảo của bác tài ngồi bên cạnh) chị kia cũng vào chuồng được cực kỳ ngon lành. </span>
Chị kia xuống cám ơn rối rít và gửi bác ấy 1 tr để làm lại chỗ bị móp, bác ấy không nhận và nói :"Xe tôi thì có bảo hiểm lo rồi, chủ yếu là cho chị thôi, hôm nay tôi bắt chị phải tập thế này cho quen, chứ không lái tốt mà đi ra đường thế thì ngoài ảnh hưởng đến chị còn ảnh hưởng đến người khác nữa."
Chúc bác de tốt.

Cái chổ màu đỏ giống cổ tích quá nhưng em tin là thật (1. bác tài có xe bị móp đang rãnh, 2. yếu tố "chị kia" = chân dài = xinh =..., nếu là yếu tố "anh kia" = chân to =.... chắc xong luôn rồi)

@: bác chủ: bác lắp thêm cái camera de (để em nó nhìn đựơc đằng sau) + cảm biến de (để em nó biết sắp bị sờ mó, sàm sở thì em nó la lên) + mấy cái gương cầu lồi vào 2 tai của em nó (để bác nhìn thêm vào như ngắm hoa tai của em nó vậy và thông qua đó ngắm được hai bên eo xinh đẹp mà phòng ngừa được không cho ai chạm vào)

Mới lái thì em chỉ có 1 câu duy nhất trong đầu: "cái gì cũng phải từ từ, ai đang ở số 10 mà chẳng xuất phát từ ở số 0?"

Tập Lái
12/7/11
47
0
0
dstuyen nói:
nghiathang nói:
Bác nên mươn 5 6 cái ghế nhưạ nhỏ, rồi đo đạc vị trí cổng, hẻm nhà bác, sau đó ra 1 khu đất trống đặt mấy cái ghế nhựa đó đúng theo kích thước đó, tập de vài lần là OK.
Chú ý trong khi de phải nhớ, bánh sau đến đâu thì bắt đầu đánh lái. Tốt nhất là đi cùng 1 tài xế nữa nhờ người ta signal cho chuẩn, rồi ghi nhớ các điểm (của bánh sau) khi phải đánh lái. Chắc 1 buổi là ngon lành ngay ấy mà.
Hôm trước E nghe 1 chuyện mà phục 1 bác tài. Có 1 chị vào Big C mua đồ, lái còn non thế là khi de vào chỗ đậu làm móp đầu 1 xe đầu bên cạnh. Bác tài xe ấy ra yêu cầu là 1 là bắt đền bác ấy 2triệu, 2 là phải tập de vào chuồng đến khi thuần thục thì mới cho về nếu không se gọi công an. Tất nhiên chị kia nhận tập de vào chuồng, sau hơn 1 tiếng di ra đi vào (có sự chỉ bảo của bác tài ngồi bên cạnh) chị kia cũng vào chuồng được cực kỳ ngon lành.
Chị kia xuống cám ơn rối rít và gửi bác ấy 1 tr để làm lại chỗ bị móp, bác ấy không nhận và nói :"Xe tôi thì có bảo hiểm lo rồi, chủ yếu là cho chị thôi, hôm nay tôi bắt chị phải tập thế này cho quen, chứ không lái tốt mà đi ra đường thế thì ngoài ảnh hưởng đến chị còn ảnh hưởng đến người khác nữa."

Chúc bác de tốt.

Tình người
Hay quá bác ạ!

Hạng B1
13/12/10
56
0
0
vantri_2010 nói:
Bác chủ ơi Có Bác lùi xe phải trả học phí gần 15 triệu kìa

Bác cứ đùa, làm gì có vụ đó. Thuê thầy về dạy riêng cũng chả đén ngần ấy tiền đâu bác!

Hạng F
5/3/05
8.718
72.380
113
đây
em tưởng lúc học lái xe có học lùi chuồng cơ mà... chương trình bây giờ khác vậy sao?

Tập Lái
16/6/11
27
0
0
Các bác chả việc gì phải tốn tiền học lùi cho phí. Các cứ về kiên trì luyện tập theo hướng dẫn của các cao thủ ở đây. Nếu không thì tham gia mấy lớp hướng dẫn lùi xe Goodyear tổ chức miễn phí luôn kìa

Hạng B1
7/6/11
60
0
0
37
HoVietThang nói:
Các bác chả việc gì phải tốn tiền học lùi cho phí. Các cứ về kiên trì luyện tập theo hướng dẫn của các cao thủ ở đây. Nếu không thì tham gia mấy lớp hướng dẫn lùi xe Goodyear tổ chức miễn phí luôn kìa
Goodyear mở lớp này ở đâu vậy bác?

Tập Lái
16/6/11
27
0
0
Esmeralda nói:
HoVietThang nói:
Goodyear mở lớp này ở đâu vậy bác?
bác vào đây xem nè , hôm đấy em cũng tham gia www.visuantoancuaban.com/news/show/Vi-su-an-toan-cua-ban-5.html

3ms confirmed
Hạng D
16/4/11
1.942
432
83
Ruby0903 nói:
Tay lái mới thì gắn thêm camera de cho tự tin
camera lùi nhìn hình nó nhỏ và thấy túm túm, em nghĩ gắn 4 cảm biến lùi hay hơn

Hạng B1
13/12/10
56
0
0
HoVietThang nói:
Em cũng tham gia thử xem thế nào, test lại kỹ thuật lái của mình cũng tốt :D