Hạng B2
6/2/08
392
3
18
saigon
Hôm qua em cũng thấy 1 TNGT trước mắt. Tại giao lộ Tân Sơn Nhì - Nguyễn Cữu Đàm, đèn xanh chưa bật lên mà 1 thằng cô hồn đã phóng ga qua đường, do ngã tư lệch (không thẳng hướng NCĐ) nên nó không thấy 1 chiếc xe tải đang tranh thủ qua kịp đèn. Khi 2B thấy xe tải hắn cố vượt nhưng ... 1 cái "ầm", 2B nằm dưới xe tải, còn người thì văng lên lề, máu me đầy đầu, dãy dụa, tru tréo nghe lạnh người. Nhìn ghê quá, em vọt đi luôn. Xe ôm xúm lại chửi tài xế xe tải, hắn bỏ chạy vào Công an Phường bên cạnh đó. Thông thường người bình dân luôn có định kiến với 4B, không biế có ai làm chứng cho TX xe tải không (?)

Hạng D
18/11/10
1.063
14.697
113
Vậy mấy vụ giết người thì sao? Phải làm nhân chứng tại hiện trường mới hợp pháp àh? Người ta sẽ điều tra nhân thân bác có liên quan gì với 2 bên không. Và căn cứ vào lời khai của bác để xác định hướng điều tra, mô phỏng tình huống theo lời khai của bác, kết hợp với các chứng cứ tại hiện trường (vệt bánh xe, vị trí ...)

Hạng C
28/12/09
508
83
28
Mình nghĩ bác nên gọi điện đền hãng làm chứng dùm cho anh tài xế kia.Được thì ok, còn không thì mình cũng đã làm rồi, bác cũng cảm thấy nhẹ hơn

USS confirmed
Hạng C
28/7/10
840
4
18
44
Sài Gòn
Em thấy có một số trường hợp hay đăng trên báo là mời nhân chứng đó sao???

Hạng C
30/9/06
635
2
18
53
Khoảng hơn 12 giờ tối thứ 2 mình đi qua chỗ này vẫn còn  thấy 2 em này đè nhau. Chiếc taxi nằm chồm lên em 2B, phần phía trước của bánh trước đè lên toàn bộ 2B và 2 bánh trước muốn hỗng lên luôn. Chắc taxi chạy nhanh quá, vì ngã 4 này tầm nhìn rộng, chạy vừa phải thì có thể tránh được thôi.

Hạng D
12/9/09
3.760
3.231
113
49
PTSC - HCMC
Tribute nói:
Nhân chứng phải có mặt ngay tại hiện trường, ký vào biên bản TNGT của xxx thì mới có giá trị Pháp lý, chứ bây giờ bác mới ra làm chứng thì bác có cái gì làm chứng rằng bác là người chứng kiến tai nạn. Em giả sử bên bị nạn (2b) họ cũng mượn 1 người làm chứng rằng lúc đó làn 2b đèn xanh, taxi vượt đèn đỏ thì cũng giống như bác làm chứng ngược lại thôi.
Bác này sai roài, Công an vẫn đăng báo tìm nhân chứng vụ tai nạn đã xảy ra trước đó mà.  Quan trọng là Bác chủ có nhớ được biển số xe may và Taxi ko mà thôi

Hạng B1
17/1/11
58
0
0
41
Bảo Việt
chắc ko nghiêm trọng gì đâu bác, đâu thấy báo chí đưa tin gì đâu. đừng tự than thân trách phận quá. bác còn nhớ của hãng nào thì thử gọi lên xem tình hình sao, sợ nó giấu chả cho bác bít thui.

Hạng B1
25/3/10
99
0
0
@bác Phu6788 : thế bác có nhớ nó là taxi hãng nào không ? hôm đó nói thật là em rụng rời quá, không dám nhìn kĩ luôn, chỉ nhó là xe thương hiệu nổi tiếng như vinasun hoặc mailinh. em có gọi hỏi vinasun mà nó bảo không có. em không biết có nên gọi mai linh không, vì em cũng hơi ngại phải gặp xxx trước. hôm đó taxi hoàn toàn không có lỗi gì, vì 2 đứa kia đi cực kì liều, nó phi thẳng vào đầu xe mà, có rùa bò cũng không thắng kịp chứ đừng nói đang chạy. em nghĩ 1 là chúng nó điên, 2 là xe hỏng thắng, 3 là muốn chết thôi, chứ quái xế cỡ nào, liều cỡ nào cũng không qua được lúc đó đâu.

Hạng D
5/8/06
2.080
32.180
113
meggT nói:
@bác Phu6788 : thế bác có nhớ nó là taxi hãng nào không ? hôm đó nói thật là em rụng rời quá, không dám nhìn kĩ luôn, chỉ nhó là xe thương hiệu nổi tiếng như vinasun hoặc mailinh. em có gọi hỏi vinasun mà nó bảo không có. em không biết có nên gọi mai linh không, vì em cũng hơi ngại phải gặp xxx trước. hôm đó taxi hoàn toàn không có lỗi gì, vì 2 đứa kia đi cực kì liều, nó phi thẳng vào đầu xe mà, có rùa bò cũng không thắng kịp chứ đừng nói đang chạy. em nghĩ 1 là chúng nó điên, 2 là xe hỏng thắng, 3 là muốn chết thôi, chứ quái xế cỡ nào, liều cỡ nào cũng không qua được lúc đó đâu.
Thật là trùng hợp, người lái xe taxi đó là bạn trai của cô nhân viên trong cty của mình. Nghe cô đó kể là công an đã biết là lỗi của ku xe máy là đang trong tình trạng say xỉn. Ku này bị gãy giò thôi, cô bạn gái của nó thì bị nặng hơn chưa biết sao. Xe thì c.an đang tạm giữ để điều tra. Hàng ngày a tài xế này phải lên c.an trình diện và khai báo. Đúng là xui cho ai gặp mấy ku say xỉn này. Để mai lên hỏi chi tiết cô nhân viên để coi có giúp gì được ko.

Hạng B1
17/1/11
58
0
0
41
Bảo Việt
maigiabao nói:
Hôm qua em cũng thấy 1 TNGT trước mắt. Tại giao lộ Tân Sơn Nhì - Nguyễn Cữu Đàm, đèn xanh chưa bật lên mà 1 thằng cô hồn đã phóng ga qua đường, do ngã tư lệch (không thẳng hướng NCĐ) nên nó không thấy 1 chiếc xe tải đang tranh thủ qua kịp đèn. Khi 2B thấy xe tải hắn cố vượt nhưng ... 1 cái "ầm", 2B nằm dưới xe tải, còn người thì văng lên lề, máu me đầy đầu, dãy dụa, tru tréo nghe lạnh người. Nhìn ghê quá, em vọt đi luôn. Xe ôm xúm lại chửi tài xế xe tải, hắn bỏ chạy vào Công an Phường bên cạnh đó. Thông thường người bình dân luôn có định kiến với 4B, không biế có ai làm chứng cho TX xe tải không (?)
đúng là nhanh 1 giây, chậm cả đời các bác nhỉ