Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
"Đến nay, sau nửa năm sử dụng Peugeot 5008, tôi đánh giá đây là một chiếc xe có tính kinh tế cao. Xe cũng có hư hỏng vặt nhưng không đáng kể, nói chung chiếc xe vận hành ổn định"
Không rõ hư hỏng vặt là chuyện gì. E đi con rẻ tiền hơn 2 năm 3 vạn km ko có cái hỏng vặt nào trừ mấy nhát đinh xiên lốp.

Bác nói thế coi chừng bị ném đá là xe bác không có cái gì để hỏng thì khổ lắm. Lúc trước mấy anh Mer chửi Toy là không thể hỏng cái mà nó không có, (đếâ bây giờ em phân vân không biết Toy có cầu trước và cầu sau để hỏng như Mer, hay không biết Toy có hộp số để hỏng như Ford ??? Ai đó trả lời giúp cái, hoặc không biết là Toy có khí thải để lòn vào cabin không, hay Toy có càng A để gãy không??? ). Em lại tiếp tục hứng đá cho mà xem.
Nói gì thì nói, xe xịn thì vẫn khoái dù nó có hư vặt, chỉ là không có tiền thôi và thời gian thôi. Nếu có ai cho em tiền mua xe, tiền sửa xe và chịu đem xe đi sửa dùm em khi bị hư vặt thì quá tuyệt vời.

Hạng B1
24/12/15
78
23
8
41
Theo quan điểm của em 5+2 tức là 2 ghế sau là ghế nhỏ thường là dành cho trẻ em. Mua xe gia đình thì ko phải chỉ có mỗi thằng tài nó sướng mà còn phải cho người ngồi sau nữa
Thì bác đã trượt ghế hàng 2 lên chưa? Trượt lên xong ghế hàng 3 vô tư. Em ngồi còn chả sao.

Hạng C
14/5/15
599
382
63
Con này chỉ 5+2 nên thích hợp cho những người dưới 1m6 đi vòng vòng nội ô thôi, chứ đi đường dài em chịu thua.
dài cơ sở 2,85m nên bác nhích hàng 2 lên chút xíu là hàng 3 1m7 ngồi thoải mái

Hạng C
21/9/14
620
8.316
93
55
dài cơ sở 2,85m nên bác nhích hàng 2 lên chút xíu là hàng 3 1m7 ngồi thoải mái
Chiều dài cơ sở chính xác là 2840mm. Thông thường, với chiều dài cơ sỏ như vậy (dài hơn cdcs của Innova) thì 3 hàng ghế đều rộng rãi. Tuy nhiên, điều này còn do cách bố trí khoang máy, táp lô, ... của mỗi hãng nữa. Cụ thể, Odyssey 2.4, Grandis, Previa 2.4 đều có cdcs xấp xỉ 2830mm, riêng Innova thì ngắn hơn nữa, nhưng đều có 3 hàng ghế ngồi rất rộng rãi, chổ để hành lý khá rộng.
Cá nhân mình đi ké em này vài lần và có cảm nhận cách âm tốt, tiện nghi nhiều, hiện đại. Tuy nhiên, do mình hay dùng các xe MPV kể trên nên cũng có cảm giác trần hơi thấp và không gian trong xe có cảm giác chật chội , kể cả ở hàng ghế đầu, do hộp tì tay/con ngựa chiếm chổ nhiều quá

Hạng B2
19/11/17
385
330
73
Thì bác đã trượt ghế hàng 2 lên chưa? Trượt lên xong ghế hàng 3 vô tư. Em ngồi còn chả sao.
Bác ngang như cua. :)) Tự dưng người ta chia ra 5, 5+2, 7 chỗ ấy. :))

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
À mọi người em muốn đổi biển dài ra sau đem biển vuông lên thì có cần đăng kiểm lại k? Biển dài để đằng trước nó cấn cảm biến quanh xe kêu hoài
Không cần đâu.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Outlander hoặc XTrail vẫn ngon hơn về giá trong phân khúc CUV 5+2, chứ 5008 dành cho những ai "ham của lạ" đúng như bác này vừa nói ngay khi mở bài. Peugeot cũng chỉ là dạng bình dân như Nissan hay Mitsu thôi xe đã ráp mà bán giá chêch lệch quá.

• Like
Reactions: Obix and Quocdp