Hạng C
28/4/10
580
702
113
Sài Gòn
Đang chạy explorer chiều dài nhỉnh hơn vài phân. Nhưng explorer phần ghế ngồi khá to sàn xe khá sâu để chân khỏe re, gầm xe trông hơi thấp nhưng chạy ổ gà ổ voi vô tư. Phần cốp sau cũng sâu xuống chất vali lên ok hơn :D. Về phần dung tích máy em thấy ở Vn mà k turbo để "ăn gian" thuế là em thấy k ổn rồi :oops:
làm quen nhau cái nhỉ: tôi đang chạy bản mới 2018 ở Bà Rịa

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
  • Like
Reactions: Ga.An.Thoc
Hạng C
16/3/14
578
695
143
Người chững chạc, điềm tĩnh, hướng đến những giá trị đích thực thì sẽ chọn xe Nhật, đặc biệt là Toyota.
Còn người thích sự hào nhoáng, bóng bẩy, khoe mẽ mà không quan tâm đến giá trị đích thực thì chọn xe Hàn.
Thế thôi...!

anti xe Hàn đây rồi : ))

Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
làm quen nhau cái nhỉ: tôi đang chạy bản mới 2018 ở Bà Rịa
bóp trym làm quen bác em ở sài gòn chạy bản 2016 :D. mà 6 hay 8 cũng khác cái lazang trước thôi mà :D

Hạng B2
13/3/18
148
117
68
36
Người chững chạc, điềm tĩnh, hướng đến những giá trị đích thực thì sẽ chọn xe Nhật, đặc biệt là Toyota.
Còn người thích sự hào nhoáng, bóng bẩy, khoe mẽ mà không quan tâm đến giá trị đích thực thì chọn xe Hàn.
Thế thôi...!
bác có bà con gì với thánh dqmtrieu bên VNExpress không?
Thân. :v

• Like
Reactions: TRÍ CB
Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Thế thôi...!
Bác cho hỏi "giá trị đích thực" là cái gì ở đây vậy ạ. 1 con xe ra đường cũng chỉ có 4 cái bánh xe để lăn thôi. Hay là giá trị của 1 con xe nằm ở giá bán, giá ngang nhau mà người ta vó turbo ra cao tốc vượt vèo vèo. Còn này giá ngang người ta mà túi khí k đủ, mã lực vừa đủ lăn 4 cái bánh, trang bị thì như từ năm 2000 rồi chạy ra hùng hổ xe chạy mòn cả sơn mà k có gì hỏng. Thì có gì đâu mà hỏng. Em là em đang chửi bọn liên doanh toy VN đấy ạ. TOY EU TOY Mỹ em k bàn

• Like
Reactions: TRÍ CB
Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Bác cho hỏi "giá trị đích thực" là cái gì ở đây vậy ạ. 1 con xe ra đường cũng chỉ có 4 cái bánh xe để lăn thôi. Hay là giá trị của 1 con xe nằm ở giá bán, giá ngang nhau mà người ta vó turbo ra cao tốc vượt vèo vèo. Còn này giá ngang người ta mà túi khí k đủ, mã lực vừa đủ lăn 4 cái bánh, trang bị thì như từ năm 2000 rồi chạy ra hùng hổ xe chạy mòn cả sơn mà k có gì hỏng. Thì có gì đâu mà hỏng. Em là em đang chửi bọn liên doanh toy VN đấy ạ. TOY EU TOY Mỹ em k bàn
Em thì lại nghĩ mấy nhà sx thì thằng nào cũng có tư duy giống nhau là hút máu ng dùng cả thôi. Còn khả năng hút máu đc tới đâu thì nó phụ thuộc vào khả năng & trình độ mỗi thằng mỗi khác. Giống nhue cái iphone cả thế giới đều biết Apple bán ra chiếc điện thoại đó lời nhất thậm chí gấp nhiều lần các hãng khác nhưng cả thiên hạ vẫn lao vào mua dùng đó thôi.
Còn xe hơi th chả riêng gì xe Nhật mà xe Hàn, Đức bán tại VN giá do thuế đã cao mà lại bị cắt nhiều option , chất lượng kém hơn các nước khác. Có lẽ khi nào nước nhà phát triển & có TCCL như các thị trường khắt khe hàng đầu TG như US, EU, ,Jp... thì may ra mới mơ có đc chất lượng đồng đều như họ

• Like
Reactions: bl3399 and TRÍ CB
Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Bác bức xúc thế ạ. Em đang đi Kia Optima 2017 ;)