Hạng B2
1/12/16
114
119
43
43
Theo em biết thì CSGT chỉ cần thông báo lỗi trước khi yêu cầu xuất trình giấy tờ thôi. Việc chứng minh lỗi không phải là điều kiện để yêu cầu xuất trình giấy tờ. Bác nào có quy định cụ thể chuyện này chia sẻ cho mọi người biết với nhé.
Hôm trước xem 1 clip CSGT USA yêu cầu tài xế xuất trình giấy tờ mà anh tài xế ngồi trong ô tô cứ nói lằng nhằng. CSGT lặp lại yêu cầu vài lần vẫn không chịu nghe, 2-3 tên giật bung kính, mở cửa lôi tài xế từ trong xe ra, đè xuống đường còng tay luôn. CSGT Việt Nam vẫn còn hiền.
Tất cả đều được camera quay lại hết. Người ta làm việc là mời ra chổ cõ camera quay. Còn mình thì có camera thì không dám làm. Đi chổ khác.

Hạng B1
4/6/17
96
81
18
39
Trước lễ em bị chúng nó thịt ở đoạn này, em chạy đúng 50 theo đồng hồ công tơmét, bị nó chặn lại báo 56/50, em yêu cầu cho xem hình ảnh thì thấy máy hiện 56/50. em kêu vậy lập biên bản đi tôi ký. Hôm đó con bé 4 tuổi bị sốt em đưa đi bệnh viện khám, thằng xxx đến nhìn vô trong xe thấy nhưng vẫn lập bb, em có phàn nàn chạy 56/50 mà mấy ông cũng chặn trong khi con tôi đang bị bệnh thì nó bảo "em làm theo mệnh lệnh của chỉ huy ???".:eek:
Vấn đè em thắc mắc là em chạy đúng theo tốc độ trên đồng hồ công tơ mét là 50 mà máy nó bắn ra 56. Vậy đồng hồ xe của em sai hay cái súng bị chúng nó chỉnh sửa rồi ?
Xe bác có thay lốp kích thước to hơn k?

Hạng B2
7/6/08
428
102
43
42
Trong trường hợp clip này, thì anh chàng này sai rồi, khi CSGT báo lỗi vi phạm tốc độ thì mình phải xuất trình giấy tờ, trước khi ký biên bản thì CSGT phải có bằng chứng cho lỗi vi phạm, nếu không có thì không ký biên bản, ghi rõ lý do trong mục ý kiến...., cái biên bản đó tạm gọi là giấy nhận cầm giấy tờ của chủ phương tiện vi phạm khi có khiếu nại mất mát sau này....

Hạng C
19/12/14
760
917
93
Trước lễ em bị chúng nó thịt ở đoạn này, em chạy đúng 50 theo đồng hồ công tơmét, bị nó chặn lại báo 56/50, em yêu cầu cho xem hình ảnh thì thấy máy hiện 56/50. em kêu vậy lập biên bản đi tôi ký. Hôm đó con bé 4 tuổi bị sốt em đưa đi bệnh viện khám, thằng xxx đến nhìn vô trong xe thấy nhưng vẫn lập bb, em có phàn nàn chạy 56/50 mà mấy ông cũng chặn trong khi con tôi đang bị bệnh thì nó bảo "em làm theo mệnh lệnh của chỉ huy ???".:eek:
Vấn đè em thắc mắc là em chạy đúng theo tốc độ trên đồng hồ công tơ mét là 50 mà máy nó bắn ra 56. Vậy đồng hồ xe của em sai hay cái súng bị chúng nó chỉnh sửa rồi ?
Tuỳ bác ạ.
Vì đồng hồ trên xe của bác thì lại tính theo vòng quay bánh xe, và bánh xe to nhỏ (căng hay mềm) thì sẽ tạo ra sai số.
Bản thân cái máy bắn cũng có thể có sai số.
Bác có cam hành trình thì nó sẽ có tính tốc độ bằng cách đo đạc tín hiệu GPS, thậm chí kể cả nhận diện hình ảnh vật thể để tính toán tốc độ. Bác có thể dùng nó để đối chiếu qua lại nhằm xác định tốc độ chính xác.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Mịa! Thời chiến tranh, rồi mới giải phóng qua thời bao cấp có thằng nào dám cự cãi với CA?
Chỉ qua cái thời đổi mới, mạt pháp này, bọn cán bộ ăn hối lộ, tham nhũng tràn lan, bắt lỗi bậy bạ, lấy tiền hối lộ ko lập biên bản, dân mới ko coi ra gì.
Mạt Pháp!