Hạng B2
24/11/06
203
3.446
93
Quan trọng là lúc check in sân bay , với visa transit mà ko có vé đi mỹ chặng sau anh sẽ bi từ chối lên máy bay

Hạng C
13/6/14
551
14.877
93
tình hình là mình đã nhận visa transit Nhật cho cả gia đình nhưng lúc mình làm thì chương trình của mình là qua Mỹ rồi ghé Nhật chơi vài bữa. Nhưng giờ mình muốn thay đổi 0 bay qua Mỹ nữa (vì 0 có tiền ;( )
Giờ mình có thể đổi lịch trình qua Nhật chơi xong rồi ghé về Đài Loan chơi vài ngày rồi về Vn thì có bị khó dễ hay có đc nhập cảnh Nhật 0 vậy mấy anh ?
View attachment 1942984
Quan trọng là lúc check in sân bay , với visa transit mà ko có vé đi mỹ chặng sau anh sẽ bi từ chối lên máy bay
Theo em transit có nói transit đi đâu đâu, mua vé taiwan - japan - vn là vào thôi, rồi quay về VN

Hạng B2
24/11/06
203
3.446
93
Theo em transit có nói transit đi đâu đâu, mua vé taiwan - japan - vn là vào thôi, rồi quay về VN
Lúc làm hồ sơ visa transit nó có ghi là có vé may bay di những nước phát triễn Mỹ, Can , úc , châu âu mới dc cấp . Còn bây giờ ra sân bay ko đưa ra dc vé máy bay đi mấy nước đó mà chỉ có vé đài loan thi 100% xách vali về

Hạng C
13/6/14
551
14.877
93
Lúc làm hồ sơ visa transit nó có ghi là có vé may bay di những nước phát triễn Mỹ, Can , úc , châu âu mới dc cấp . Còn bây giờ ra sân bay ko đưa ra dc vé máy bay đi mấy nước đó mà chỉ có vé đài loan thi 100% xách vali về
Cái này hơi vô lý, visa cấp vào là transit còn từ đâu thì quan tâm làm gì nhỉ ? Bác chủ check với bên lảnh sự xem sao, cứ nói thật chưa có đk đi qua Mỹ có cho không thì biết liền.

Hạng B2
24/11/06
203
3.446
93
Cái này hơi vô lý, visa cấp vào là transit còn từ đâu thì quan tâm làm gì nhỉ ? Bác chủ check với bên lảnh sự xem sao, cứ nói thật chưa có đk đi qua Mỹ có cho không thì biết liền.
Em từng đi visa transit nay rồi , lúc qua tới nhật nó kêu show vé máy bay chặng tiếp theo ra mới cho nhập cảnh , mấy nuoc chau à Đài , Hàn ko nằm trong viện dc cấp visa transit .

Hạng C
13/6/14
551
14.877
93
Em từng đi visa transit nay rồi , lúc qua tới nhật nó kêu show vé máy bay chặng tiếp theo ra mới cho nhập cảnh , mấy nuoc chau à Đài , Hàn ko nằm trong viện dc cấp visa transit .
vậy cũng dễ mà, mua chặng taiwan - usa , sau đó hủy, lầy lại tiền ! :p

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.827
113
Sài Gòn
Case này chắc phải thỉnh sếp Tuấn lờ đờ vào rồi @tuandq
Bữa hủy chặn Geneva-Paris mà về thẳng Paris-Saigon bay 600$ re-issue lại vé.
Case này hỏng biết có re-issue lại visa hơm :D

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.155
113
Case này chắc phải thỉnh sếp Tuấn lờ đờ vào rồi @tuandq
Bữa hủy chặn Geneva-Paris mà về thẳng Paris-Saigon bay 600$ re-issue lại vé.
Case này hỏng biết có re-issue lại visa hơm :D
Vụ này thì tôi thua và chắc chỉ có lãnh sự quán Nhật là trả lời chính xác được cho vụ này.