Cảnh Báo Lại nhầm chân ga?

Hạng B2
27/6/11
416
3.141
93
HCMC
Mịa nó chứ máy bay thì trang bị hết thiết bị an toàn này an toàn nọ, mấy xe thiết bị hay tiếp cận máy bay thì toàn xe đời tống, giống y như công nông, lọc xọc hết chỗ nói. Nếu không nâng cấp thì sẽ còn bị hoài thôi, khổ mấy anh lái xe này, vừa lái xe vừa phải bốc vác mà lương thấp tè

Lương thấp mà vào làm đâu có dễ?!

Hạng B2
20/8/12
300
446
63
Đây bác, bác đoán mò giỏi nên có lẽ thuộc nghĩa cuối cùng.
Từ điển Việt - Việt
thánh

danh từ|tính từ|Tất cả

danh từ
danh hiệu dành cho bậc có vốn hiểu biết rộng, phẩm chất đạo đức cao
đức thánh Khổng Tử
thần linh hoặc nhân vật truyền thuyết, lịch sử được tôn thờ ở đền, chùa
đức Thánh Trần; Thánh Gióng
từ dùng gọi Chúa Jê-su và những gì thuộc về Chúa
ngày lễ thánh; kinh thánh
đấng tạo ra trời đất, theo một số tôn giáo
hồi giáo thờ thánh Allah
tính từ
tài, giỏi
đoán việc như thánh

À, thế à.. Cũng chẳn muốn đôi co nhiều với bác, nhưng thấy bác lớn rồi mà dùng từ ngữ, cách trả lời giật gân không ra vẻ người lớn tí nào cả nên tôi mới thắc mắc thế. Bác nghĩ dễ ăn của TIAGS quá nhỉ ? Bác có đọc kỹ bài đăng của bác chủ thớt chưa ? Nếu rằng là có mua bảo hiểm, bảo hiểm đền, vậy nói theo bác làm cái "rầm" thiệt hại 20 tỉ (trước tiên là cho TIAGS), thì bị đuổi việc là miển hết trách nhiệm à ?

• Like
Reactions: chickbong
Hạng B2
5/12/10
211
62
28
33
À, thế à.. Cũng chẳn muốn đôi co nhiều với bác, nhưng thấy bác lớn rồi mà dùng từ ngữ, cách trả lời giật gân không ra vẻ người lớn tí nào cả nên tôi mới thắc mắc thế. Bác nghĩ dễ ăn của TIAGS quá nhỉ ? Bác có đọc kỹ bài đăng của bác chủ thớt chưa ? Nếu rằng là có mua bảo hiểm, bảo hiểm đền, vậy nói theo bác làm cái "rầm" thiệt hại 20 tỉ (trước tiên là cho TIAGS), thì bị đuổi việc là miển hết trách nhiệm à ?

Bác hiểu ra vấn đề rồi đó, bảo hiểm thân vỏ do CI mua sẽ đền cho CI, tối đa 50 triệu usd/ vụ đối với A330, tất nhiên là không trả cả, phần còn lại TIAGS và CI thương lượng, nguồn tiền sẽ lấy từ quỹ dự phòng rủi ro của VNA, hoặc bảo hiểm phía VNA mua nếu có,
còn lái xe thi không phải chịu trách nhiệm bồi thường vì thiệt hại trong ngành này thường rất lớn, trong hợp đồng cũng không có điều khoản phải bồi thường thiệt hại khi bị tai nạn.