Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
49
Vậy là các bác có cơ hội test thử các xe Ford ngày 19-20 vừa qua, rất mong các bác nào đã lái cho xin cái đánh giá ạ.

Cám ơn và mong tin các bác!

Hạng F
8/8/06
6.446
20.640
113
39
wanacar nói:
Vậy là các bác có cơ hội test thử các xe Ford ngày 19-20 vừa qua, rất mong các bác nào đã lái cho xin cái đánh giá ạ.

Chưa tet mà bác.

Hạng B2
4/8/09
109
0
16
Em hỏi cái này khí không phải mong các bác Ford đừng giận em nhé . Thế mấy cái xe demo chạy thử có khi nào reset lại số km rồi giao xe cho khách hàng không vậy các bác ? Bác nào biết dzụ này chỉ giáo giúp em nhé .

Hạng F
8/8/06
6.446
20.640
113
39
diboom nói:
Em hỏi cái này khí không phải mong các bác Ford đừng giận em nhé . Thế mấy cái xe demo chạy thử có khi nào reset lại số km rồi giao xe cho khách hàng không vậy các bác ? Bác nào biết dzụ này chỉ giáo giúp em nhé .

Cái này bác tự nghĩ ra hay là bác nghe ai nói.
Tất cả các xe Demo khi chạy xong điều thanh ý bán lại cho nhân viên hết.Có những xe Demo có biển số rồi thì làm sao làm được điều như bác nghĩ.

Hạng C
19/2/09
691
2
0
diboom nói:
Em nghĩ chắc là không có vụ này đâu. Thứ nhất là uy tín của hãng, thứ hai là cái xe chạy test rồi thì chắc cũng bị te tua, nhìn qua là biết thôi. Còn nếu bác cẩn thận thì thử bằng cách này
- Ngửi xem phanh có bị khét không (xe test các bác đạp phanh kinh lắm :D ).
- Xem dưới cái chân phanh có dấu vết của phanh phụ không, xe test hình như cái nào cũng có gắn thêm phanh phụ.
He he ... :D

Hạng B2
4/8/09
109
0
16
Xe dap nói:
diboom nói:

Cái này bác tự nghĩ ra hay là bác nghe ai nói.
Tất cả các xe Demo khi chạy xong điều thanh ý bán lại cho nhân viên hết.Có những xe Demo có biển số rồi thì làm sao làm được điều như bác nghĩ.
Hì hì bác Xe Đạp đừng nóng chẳng qua cái tính em hay suy nghĩ bác ợ . Vì hôm trước đăng ký mua Focus thì sale cũng kêu em lấy 1 cái xe demo nhưng mà em không chịu bác ợ . Mà em cũng chẳng hiểu Demo sale nói có nghĩa là xe trưng bày hay là xe dùng để Test Drive nữa . Em không có hỏi kỹ nhưng em quyết định không lấy và chờ . Thật lòng em muốn vợ em phải còn zin chưa ai sờ tới , tính em hơi bảo thủ các bác ợ .

Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
49
Xe dap nói:
wanacar nói:

Chưa tet mà bác.
Em nhìn nhầm ngày bác ạ, số là tuần rồi bị dí cái project thức khuya dậy sớm vì deadline là 19/09 luôn... hic, mong các bác bỏ quá cho.

Thôi thì xem như cho em đặt gạch cái topic trước vì ngày test xe em không free rồi!

Hạng B2
22/8/09
144
235
53
diboom nói:

Em nghĩ bác đang ám chỉ xe test drive. Tức là xe của đại lý dùng cho KH nào cần đi thử xe để quyết định trước khi mua. Loại này thì đăng ký dưới tên Đại lý, có bảng số bình thường nên ko thể nào đem giao cho KH được.

Còn xe trưng bày ở showroom em thấy đôi khi cũng bị gọi là xe demo, nhưng loại này là xe mới 100% nên bán và giao cho KH là bình thường đâu gì đâu bác.