Hạng C
17/5/15
704
361
63
44
mình nghĩ những dòng xe sang như này phải có Hệ thống hỗ trợ phanh khẩn cấp (BA)chứ nhỉ, xao lại có thể cùi như xe phổ thông dc

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
3/10/15
9.840
12.105
113
Rồi giờ gởi xe mà nó đòi để lại chìa như bãi xe và cao ốc thì sao, có việc cần gởi không lẽ không gởi...!? Đưa xe cho mấy người có bằng mượn còn lo chứ chi mấy thằng tào lao này.
Đây là vấn nạn rồi, may nhờ rủi chịu chứ biết làm sao.
Bây giờ xe quá nhiều mà đất chứa thì ít, nên nơi nào cũng chồng chéo quá tải sức chứa, vậy là dời xe thì phải đưa cho mấy thằng dời xe.
Nếu chủ xe để lại chìa ở nơi đỗ, rồi người giữ xe đưa cho chủ xe khác để tự dời, thì có khi còn nguy hiểm hơn vạn lần!
VN nên có thêm nghề dời xe chuyên nghiệp chứ nếu không đi đâu cũng nơm nớp lo sợ ko dám để lại xe đâu.

• Like
Reactions: asap and Tuandta
Hạng C
3/2/20
707
819
93
Nghĩ cũng lạ, bv chưa có bằng mà tự tin cầm lái xe

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Nghĩ cũng lạ, bv chưa có bằng mà tự tin cầm lái xe như vậy. Này là điếc ko sợ súng rồi.
Có bằng kêu lên xe này dời cũng thấy quan ngại rồi.

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Giờ ở đâu cũng giao xe cho bên giữ xe lái vào chỗ đỗ.
Căn hộ em đã bị 2 lần mà mấy thằng dời xe đạp quá ga tông vào cây xanh hoặc xe khác.
Rồi giờ đi tiệm ăn cũng có thằng dời xe hộ, cứ xuống xe bước vào tiệm tim đập tay run khi nhận lại chìa khoá!
Nhiều khi nghĩ ngày nay xe cộ hay dùng máy turbo trễ ga cũng đỡ.
Cứ nghĩ ba cái xe 3.0, 4.0 không turbo trước đây như Camry, LX để bọn nó “dời xe” mà đạp đủ chân ga cái là thôi xong!
Thiệt ..nhiều khi mình cũng run
Mấy bữa lên nhà bà già gởi xe ngoài...thấy ông kia u60 lên dời xe ..ớn ..mà cũng ko dám hỏi có bằng ko vì lỡ họ tự ái ko nhận gởi thì bỏ mẹ ( phải chạy xa nữa mới có chỗ). Rồi lúc dời xe lỡ va quẹt thì đổ thừa này kia ..Haizzzz
Rồi họ cũng ko hiểu xe mình nữa , bữa kia 10h đêm dời xe sao đó...xong quên ko bấm chữ P thì ko lock xe đc nó báo còi ..đèn sáng gần cả đêm...(gọi mấy ông tx khác lên xào chẻ các nút đèn xe mình mà vẫn ko ai biết là phải Parking mới lock xe đc ) gọi mình thì mình để ĐT chế độ im lặng...May sáng sớm qua vẫn còn đề đc ...mịa :D ổng càm ràm xe người ta cả bãi để N mà lock cửa ok sao xe này nó Dị vậy ...kaka