Tập Lái
6/10/18
9
3
3
31
Lúc đăng ký sẽ nhận 1 dài 1 vuông dập sẳng. Nếu muốn biển dài thì đăng ký làm, sẽ hẹn ngày lên đổi trả biển vuông và nhận biển dài về.
Bác cho e hỏi là chi phí làm ngay lúc đi bấm biển luôn là bao nhiu ạ? Thứ 3 tuần sau e đi bấm òi nên xin tí kinh nghiệ. E định nhờ sale lo thủ tục lun thì báo e 1tr5 ạ.

Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Bác cho e hỏi là chi phí làm ngay lúc đi bấm biển luôn là bao nhiu ạ? Thứ 3 tuần sau e đi bấm òi nên xin tí kinh nghiệ. E định nhờ sale lo thủ tục lun thì báo e 1tr5 ạ.
Giá đó là đúng rồi đó bác, giá thị trường. Em mới làm T4/2018, khoản 3 ngày sau có biển mới

• Like
Reactions: nuto93
Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Lúc đăng ký sẽ nhận 1 dài 1 vuông dập sẳng. Nếu muốn biển dài thì đăng ký làm, sẽ hẹn ngày lên đổi trả biển vuông và nhận biển dài về.
Biển vuông em nằm trong cốp xe nhé, không cần đem lên trả đâu. Để phòng hờ có chuyện gì mình có cái mà gắn vô:):):)

Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Xe đăng ký mới có làm được 2 biển dài lúc đăng ký luôn không các bác?
Bác nhận bộ 1 ngắn 1 dài lắp trước, vài ngày sau có biển dài. Không phải trả lại biển ngắn cho CSGT

Hạng B2
21/12/05
260
194
58
nếu em chạy thẳng vào 282 tự làm tất tần tật thì có nhiêu khê và mất mấy đồng vậy các bác?
Ý em là làm đúng theo hướng dẫn, chủ trương của Đảng chứ không phải đưa $ cho ai làm hay kẹp $ đưa cho anh XXX nào cả.

Tập Lái
8/11/18
10
15
3
41
Bác vô 282, vào thẳng văn phòng, đến ô kính đăng ký xe nói muốn làm biển số dài, sẽ nhận được đơn để điền và yêu cầu cà số khung số máy vào đơn.
Tiền công cà số máy số khung lên đơn là 100k, trả trực tiếp cho mấy ng chuyên cà số trước văn phòng.
Sau đó kẹp photo đăng ký xe vô đơn, sổ đăng kiểm, nộp vô lại, đơi kiểm tra và kêu đóng phí.
Phí cấp lại biển số dài là 100k có biên lai, nhận lại sổ đăng kiểm, giấy đăng ký xe, và giấy hẹn.
Thời gian theo giấy hẹn ghi là 2 ngày, nhưng nói miệng là phải 20 ngày mới có, vì phải gửi ra bộ v.v...
nếu em chạy thẳng vào 282 tự làm tất tần tật thì có nhiêu khê và mất mấy đồng vậy các bác?
Ý em là làm đúng theo hướng dẫn, chủ trương của Đảng chứ không phải đưa $ cho ai làm hay kẹp $ đưa cho anh XXX nào cả.