Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
em nghiêng cú dc cách làm chìa cho BMW. rin như lúc mua xe (vỏ chìa k dc như rin vì chất luợng nhựa của TQ tệ wa)
em cũng nghiêng cú ra cách làm chìa cho fiat (trừ s500) và không nhất thiết phải thay ecu j cả!!! fiat thiết kế dùng dc tất cả 8 chìa, nhưng chi enable có 4 chìa or 3 chìa thui.
quan trong là number of keys memoried trong immobilizer đúng thì sẽ nổ máy dc bác ạ!!!
chức năng remote thì set lại thì mợi việc hoàn hảo
cách set:
1. You will need the 4 digit security code for the vehicle (normally supplied on a card when new)

2. Locate the button in the interior light assembly, next to an LED and near the ultrasonic part of the alarm. Press the button for about a second and the LED will flash.

3. Release the button

4. After approx 5 seconds the LED will flash once

5. Enter the first digit of the security code by pressing the button the required number of times.

6. Now wait for about 5 seconds and the LED will flash once. Enter the second digit of the security code as above- if one of the digits is a zero, do not press the button at all and wait for the single flash requesting the next digit.

7. If all the numbers are entered correctly the LED will flash for 10 seconds. Whilst the LED is flashing, press and hold the button. The LED will continue to flash until you press a button of a remote- it will then remain on.

8. Release button of remote and the one in the interior light.

9. Repeat for subsequent remotes

Hạng B1
10/9/16
52
79
18
28
Mấy bác ơi, xe e chỉ còn 1 chìa đỏ master thôi, ko có the code thì có ổn ko? Với lại cửa xe hư khoá, e làm lại chìa khoá cơ để mở cửa vs xăng ổn phải ko ạ ? Cảm ơn mấy bác !

• Like
Reactions: dungmokeys
Hạng D
22/4/15
1.035
1.128
113
43
Quận 12, TPHCM
Mấy bác ơi, xe e chỉ còn 1 chìa đỏ master thôi, ko có the code thì có ổn ko? Với lại cửa xe hư khoá, e làm lại chìa khoá cơ để mở cửa vs xăng ổn phải ko ạ ? Cảm ơn mấy bác !
Chia khóa của ngoài khóa cơ bác có thể lên khóa điện cho tiện, hình như bộ khóa cửa remod khoản 800k

Hạng B1
10/9/16
52
79
18
28
Chia khóa của ngoài khóa cơ bác có thể lên khóa điện cho tiện, hình như bộ khóa cửa remod khoản 800k
cảm ơn bác. Bác cho em hỏi, SG mình có garage nào yên tâm sửa chữa xe FIAT SIENA mà giá tương đối rẻ hợp lí ? Thêm dàn lạnh nữa bác ?

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
400k là có rồi đó bác. Bác Quang có loại 600k có chìa gập và logo Fiat luôn. Bác nào máu đặt cái keyless auto lock luôn
Làm lại toàn bộ chìa khoá xe FIAT SIENA 1.3