Tập Lái
4/4/11
40
0
0
73
KoKoNo nói:
Bác lấy dầu lửa(hỏa) thắm trên lớp keo khoảng 2-3 phút rồi lấy vải mềm chùi lớp keo này, làm vậy khoảng 2-3 lần là sạch bóng. Chú ý mùi dầu lửa(hỏa) rất hôi, ngoài ra bác lấy dầu DO làm cũng được nếu xe bán chạy dầu.
Bác này nói chính xác nè, chỉ có tội nó hơi lâu 1chút ,có thể thấm dầu vô khăn mà lau mạnh tay 1 chút sẽ đi hết

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
Dầu hỏa có thể phá hỏng rong cao su nếu bác không cẩn thận để nó chảy vào rong. Bác dùng RP7 xịt vào rồi lấy thước nhựa học sinh cạo đi là xong

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
Chuyện khá đơn giản, vậy mà sao vẫn nhiều bác thắc mắc ??? :) Em túm cái váy cho các bác nhé :

2 trường hợp như sau :

1- nếu keo dán còn mới (chì vài ngày hoặc vài ba tháng) : bóc ra rồi dùng băng keo , hoặc ngay cả miếng decal có keo , dán vào lột ra vài ba lần là hết . Sạch sẽ, không dính hôi . Nếu dán bóc không được, thì dùng dầu hôi, hoặc RP7 là loại có dung môi cũng là dầu, thậm chí dùng dầu gió nếu ít, để bôi lên, chờ vài ba phút rồi dùng khăn ướt mà chà là sạch .

2- nếu là keo đã dán lâu ngày : bắt buộc phải dùng 1 loại dung môi để lau chùi .
nếu là keo dán lên kính thì có thể dùng xăng hoặc dầu hôi , RP7 cũng là loại có dung môi là dầu - OK .
nếu keo dán lên sơn thì tuyệt đối không dùng xăng nhé - xăng có thể làm bay màu sơn, hư hỏng lớp sơn bóng . :( Tương tự với một số đồ nhựa (plastic).

Sau khi bôi dầu hôi, chờ vài phút rồi dùng khăn ướt mà chà sạch .

Lý do dùng khăn ướt hiệu quả hơn khăn khô là nó không làm cho cái lớp keo chết tiệt kia lan ra hay dính ngược lại với keo hay dính và khăn. Chà thoải mái hơn dùng khăn khô hay khăn tẩm dầu nhiều.

Các bác cứ làm theo đó là biết ngay .