Hạng B2
21/12/16
264
365
63
Lại PR à. Mua Rush là đúng bài rồi, mua con hụt hơi, thiếu phụ tùng này đến khi hối không kịp :))

Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
Thiệt, giờ nhắc su người ta nghĩ XL7 ngay chứ. Tưởng quảng cáo XL7 còn hợp lý ai dè đi ra con Ertiga mà thiệt tình doanh số thấp lè tè tưởng sắp khai tử luôn rồi. Bác này chuyên đi quảng cáo cho hàng tồn các hãng nhỉ, từ Rush tới Ertiga

Hạng D
22/1/19
4.063
6.699
113
Thiệt, giờ nhắc su người ta nghĩ XL7 ngay chứ. Tưởng quảng cáo XL7 còn hợp lý ai dè đi ra con Ertiga mà thiệt tình doanh số thấp lè tè tưởng sắp khai tử luôn rồi. Bác này chuyên đi quảng cáo cho hàng tồn các hãng nhỉ, từ Rush tới Ertiga
Chắc do mấy bác chạy dịch vụ ngại ngùng gì đó,hoặc ưu tiên xpander hơn. Chứ em thấy Ertiga đáng tiền hơn XL7 mà. Tốn thêm 50tr để được cái thiết kế đầu xe đẹp hơn, với đèn pha led, em thấy không đáng cho lắm, đặc biệt với người làm dịch vụ. Chưa kể XL7 có phuộc sau khá cứng.

Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
Chắc do mấy bác chạy dịch vụ ngại ngùng gì đó,hoặc ưu tiên xpander hơn. Chứ em thấy Ertiga đáng tiền hơn XL7 mà. Tốn thêm 50tr để được cái thiết kế đầu xe đẹp hơn, với đèn pha led, em thấy không đáng cho lắm, đặc biệt với người làm dịch vụ. Chưa kể XL7 có phuộc sau khá cứng.
XL7 và Ertiga thì mình thấy cũng gần giống giống nhau. Nhưng XL7 có thiết kế cứng cáp, mạnh mẽ hơn. Độ dài rộng cao của XL7 cũng lớn hơn nên nhìn bề thế hơn. Khoảng sáng gầm cao hơn. Đèn pha XL7 cũng led, màn hình hiển thị tốt hơn. Về an toàn thì cũng hơn cái ESP, khởi hành ngang dốc. Nhìn tổng thể thì XL7 vẫn đẹp hơn Ertiga nhiều nhưng chẳng hiểu Suzuki sao lại để 2 chiếc cùng phân khúc MPV và na ná nhau để đánh nhau như thế. Như Xpander thì lên hẳn đời luôn để tập trung doanh số vào 1 mẫu thì có hơn không.

Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Dịch vụ người ta quan niệm mua xe có nhiều người chạy để dễ tìm đồ thay và dễ bán lại bạn ơi. Mua gia đình thì còn nâng lên đặt xuống so sánh này nọ chứ mua dịch vụ thì cứ nhìn bảng doanh số mà xuống tiền.

Hạng D
22/1/19
4.063
6.699
113
XL7 và Ertiga thì mình thấy cũng gần giống giống nhau. Nhưng XL7 có thiết kế cứng cáp, mạnh mẽ hơn. Độ dài rộng cao của XL7 cũng lớn hơn nên nhìn bề thế hơn. Khoảng sáng gầm cao hơn. Đèn pha XL7 cũng led, màn hình hiển thị tốt hơn. Về an toàn thì cũng hơn cái ESP, khởi hành ngang dốc. Nhìn tổng thể thì XL7 vẫn đẹp hơn Ertiga nhiều nhưng chẳng hiểu Suzuki sao lại để 2 chiếc cùng phân khúc MPV và na ná nhau để đánh nhau như thế. Như Xpander thì lên hẳn đời luôn để tập trung doanh số vào 1 mẫu thì có hơn không.
Ertiga sport cũng có ESP nha bác. Kích thước bên ngoài 2 con có thể chênh nhau đôi chút vì phần đầu xe được thiết kế lại, còn 2 hốc bánh của XL7 có thêm cái ốp nhựa nên nhìn có vẻ to hơn xíu. Nhưng về size thì 2 con như nhau, vì dùng chung platform.
Nói chung em nghĩ có vấn đề gì đó khiến mấy bác làm dịch vụ không chọn Ertiga (cả bản MT và Sport), chứ em thấy nó rất phù hợp với làm dịch vụ. Còn XL7 thì phụ hợp hơn với gia đình, và phần nào có thể lấy bớt khách của Xpander AT, nên doanh số như vậy là hợp lý rồi.

Hạng B2
8/1/19
158
108
46
34
Trang bị như nhau hết nha bác.Xl7 đẹp hơn,cao hơn và có đèn led thôi
Cũng chả hiểu sao ng ta ko thích Er,e thấy xe nhìn cũng đc,đít hơi tóp thôi.Có khi do rẻ quá nên ng ta sợ đó

• Like
Reactions: mrnamnam