WD confirmed
Hạng B2
17/9/08
495
1.552
113
Chào các bác, ngày mai em sẽ đi ra Salon để dắt con vợ mới cưới đi làm thủ tục kết hôn, các bác cho em hỏi là mình có cần chuẩn bị trc những gì ko? Lúc ký hợp đồng em đã giao lun cho bên Salon để họ làm mí cái này giùm em lun, mà ko bít có cần chuẩn bị gì ko nữa. Àh, lúc nhận xe mới từ Salon thì mình có cần kiểm tra gì ko hả các bác? Ngày mai em đi nhận xe rùi đi đăng ký xe lun, tối nay chắc ko ngủ đc:D

Hạng B2
9/1/10
299
0
16
34
bác kiểm tra những mục có trong sổ bảo hành có đủ trên xe ko,
rồi đem đi đăng kiểm,rồi chụp hình post len cho anh em OS chiêm ngưỡng vợ 2 của bác ..hehehe

WD confirmed
Hạng B2
17/9/08
495
1.552
113
Bà mịe, hum bữa ký hợp đồng bảo hum nay có xe rùi đi đk lun, vậy mà lúc nãy em gọi, chú sale bảo chưa có xe:mad: Phải chờ, ngày mai chưa chắc sẽ có
Bác nào kinh nghiệm mí vụ này xin bày cho em chút kế với, sáng giờ tốn tiền đt để chửi hơi nhìu:mad:

Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
Kinh nghiệm là ... bác chịu khó chửi nhiều thêm chút xíu..làm căng với tụi nó đi....không phải chưa có xe đâu..mà có thể chú sales muốn ghim xe của bác lại để giao cho chủ khác chịu gắn thêm đồ chơi hay option gì đó....hehe..làm căng lên đi bác...không là bác sẽ đợi dài cổ. Đây là chiêu thường gặp của VAMA.

WD confirmed
Hạng B2
17/9/08
495
1.552
113
Trong điều kiện này mình có thể rút lại tiền đã đưa ko bác? Em đã đặt cọc đầy đủ giá trị xe, trong hợp đồng cũng ghi là sẽ giao xe trong khoảng tháng 2 (cụ thể ban đầu giao hẹn như chắc rồi là sẽ giao vào hôm nay):mad: Àh, mà nếu xe chưa có thì đi đóng thuế trc bạ đc ko mấy bác?

Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
Uhm...theo em nghĩ thì bác đòi rút lại tiền cọc-tiền đã đưa còn khó hơn là muốn nó giao xe cho mình ngay bác ah..tiền vào túi rồi có ai muốn móc ra?..nhưng bác cứ đòi đi..tụi nó sẽ phải kiếm xe mà giao sớm cho bác...tóm lại là bác làm căng lên...hehe..

Còn về chuyện đóng thuế trước bạ, phải có xe rồi, ó bộ hồ sơ của xe, hóa đơn thì mới căn cứ vào đó mà tính thuế bác phải đóng là bao nhiêu...chưa có xe thì biết tính thuế xe bác là bao nhiêu?

Hình như bác giao cho salon làm hết phải không? chi phí hình như 2,3 triệu phải không?nếu vậy bác cứ để nó làm hết....khi ra biển số, xong hết rồi nó sẽ giao cho bác, bác chỉ việc lái xe đi rửa thôi...hehe...

gọi chửi nó nữa đi bác...nếu bác chửi tốt thì chắc trong tuần này bác có xe thôi.

CHúc bác sớm rước được vợ 2.